ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ Twitter ਨੂੰ ਹਰ ਮਹੀਨੇ $8 ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਦੇ ਹੋ,ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬਲੂ ਟਿੱਕ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਹੋਰ ਕੀ ਮਿਲੇਗਾ? Elon Musk ਨੇ ਦੱਸਿਆ

0
67
ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ Twitter ਨੂੰ ਹਰ ਮਹੀਨੇ $8 ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਦੇ ਹੋ,ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬਲੂ ਟਿੱਕ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਹੋਰ ਕੀ ਮਿਲੇਗਾ? Elon Musk ਨੇ ਦੱਸਿਆ

Sada Channel News:-

Sada Channel News:- Elon Musk On Twitter:  ਕਈ ਮਹੀਨਿਆਂ ਤੋਂ ਚਰਚਾ ‘ਚ ਰਿਹਾ ਟਵਿੱਟਰ (Twitter) ਹੋਰ ਕਈ ਦਿਨਾਂ ਤੱਕ ਚਰਚਾ ‘ਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਹੈ,ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਟਵਿੱਟਰ (Social Media Platform Twitter) ‘ਤੇ ਕਬਜ਼ਾ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜਿੱਥੇ ਐਲੋਨ ਮਸਕ (Elon Musk) ਨੇ ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਸੀਈਓ ਪਰਾਗ ਅਗਰਵਾਲ (CEO Parag Agarwal) ਸਮੇਤ ਚੋਟੀ ਦੇ ਤਿੰਨ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਕੰਪਨੀ ਤੋਂ ਬਰਖਾਸਤ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ,ਉਥੇ ਹੀ ਹੁਣ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਟਵਿਟਰ ‘ਤੇ ਬਲੂ ਟਿੱਕ ਲਗਾਉਣ ਵਾਲੇ ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਹੈਰਾਨ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ,ਅਜਿਹੇ ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਹੁਣ ਰੁਪਏ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਨਾ ਹੋਵੇਗਾ,ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡਾ ਵੀ ਟਵਿੱਟਰ ‘ਤੇ ਬਲੂ ਟਿੱਕ (ਵੈਰੀਫਾਈਡ) ਖਾਤਾ (Blue Tick (Verified) Account) ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਹਰ ਮਹੀਨੇ ਲਗਭਗ 660 ਰੁਪਏ ਦੇਣੇ ਹੋਣਗੇ।

ਕਈ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਦੱਸਦੀਆਂ ਹਨ ਕਿ ਪਹਿਲਾਂ ਟਵਿਟਰ ਵੈਰੀਫਾਈਡ ਅਕਾਊਂਟ ਯੂਜ਼ਰਸ (Twitter Verified Account Users) ਤੋਂ ਲਗਭਗ 20 ਡਾਲਰ ਯਾਨੀ ਲਗਭਗ 1650 ਰੁਪਏ ਲੈਣ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾ ਰਿਹਾ ਸੀ,ਪਰ ਇਸ ਫੀਸ ਬਾਰੇ ਸੁਣ ਕੇ ਯੂਜ਼ਰਸ ਨੇ ਇਸ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਫੀਸ ਨੂੰ ਘਟਾ ਕੇ 8 ਡਾਲਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ, ਜੋ ਕਿ 661.73 ਭਾਰਤੀ ਰੁਪਏ ਹੈ,ਟਵਿੱਟਰ (Twitter) ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ,ਭਾਰਤ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਇਕ ਰਿਪੋਰਟ ਮੁਤਾਬਕ ਸਾਡੇ ਦੇਸ਼ ‘ਚ 24 ਮਿਲੀਅਨ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਟਵਿਟਰ ਅਕਾਊਂਟ (Twitter Account) ਹਨ।

ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਜੇਕਰ ਅਸੀਂ ਅਮਰੀਕਾ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਇੱਥੇ ਕਰੀਬ 77 ਮਿਲੀਅਨ ਟਵਿੱਟਰ ਅਕਾਊਂਟ (Twitter Account) ਹਨ ਅਤੇ ਜਾਪਾਨ ਦੇ ਕਰੀਬ 58 ਮਿਲੀਅਨ ਐਕਟਿਵ ਯੂਜ਼ਰਸ ਹਨ,ਇਨ੍ਹਾਂ ਅੰਕੜਿਆਂ ਤੋਂ ਅੰਦਾਜ਼ਾ ਲਗਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਦਿਨਾਂ ‘ਚ ਟਵਿਟਰ ਕਿੰਨੀ ਕਮਾਈ ਕਰੇਗਾ,ਮਸਕ ਨੇ ਟਵਿਟਰ ਨੂੰ 44 ਬਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਵਿੱਚ ਖਰੀਦਿਆ।

ਟਵਿੱਟਰ ‘ਤੇ ਬਲੂ ਟਿੱਕਸ (Blue Tick) ਲਈ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਨ ਬਾਰੇ,ਐਲੋਨ ਮਸਕ (Elon Musk) ਨੇ ਖੁਦ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ:

ਬਲੂ ਟਿੱਕ (Blue Tick)  ਲੱਗਣ ‘ਤੇ ਇਹ ਸਹੂਲਤਾਂ ਮਿਲਣਗੀਆਂ
ਐਲੋਨ ਮਸਕ ਨੇ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ ਕਿ ਬਲੂ ਟਿੱਕ (Blue Tick) ਲੱਗਣ ‘ਤੇ ਯੂਜ਼ਰਸ ਨੂੰ ਕਈ ਸੁਵਿਧਾਵਾਂ ਮਿਲਣਗੀਆਂ,ਇਹਨਾਂ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਜਵਾਬ, ਜ਼ਿਕਰ ਅਤੇ ਖੋਜ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ,ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਯੂਜ਼ਰ ਲੰਬੇ ਵੀਡੀਓਜ਼ ਅਤੇ ਆਡੀਓਜ਼ (User Longer Videos And Audios) ਨੂੰ ਪੋਸਟ ਕਰਨ ਵਰਗੀਆਂ ਸਹੂਲਤਾਂ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਸਕਣਗੇ,ਜੇ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਕ ਟਵਿੱਟਰ ਨਾਲ ਸਮਝੌਤਾ ਕਰਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਬਲੂ ਗਾਹਕ ਵੀ ਭੁਗਤਾਨ ਕੀਤੇ ਲੇਖਾਂ ਨੂੰ ਮੁਫਤ ਪੜ੍ਹ ਸਕਣਗੇ,ਬਲੂ ਸਬਸਕ੍ਰਿਪਸ਼ਨ (Blue Subscription) ਦੇ ਕਾਰਨ,ਟਵਿੱਟਰ (Twitter) ਦੀ ਆਮਦਨ ਵਧੇਗੀ ਅਤੇ ਸਮੱਗਰੀ ਬਣਾਉਣ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਵੀ ਇਨਾਮ ਮਿਲੇਗਾ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here