ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ Aadhaar Cards ਸਬੰਧੀ ਅਹਿਮ ਨਿਯਮ ਜਾਰੀ,ਬਿਲਕੁਲ Free ਮਿਲੇਗੀ ਇਹ ਸੇਵਾ

0
10
ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ Aadhaar Cards ਸਬੰਧੀ ਅਹਿਮ ਨਿਯਮ ਜਾਰੀ,ਬਿਲਕੁਲ Free ਮਿਲੇਗੀ ਇਹ ਸੇਵਾ

Sada Channel News:-

New Delhi, November 24,(Sada Channel News):-  ਆਧਾਰ ਕਾਰਡਾਂ (Aadhaar Cards) ਦਾ ਡਾਟਾ ਸਟੋਰ (Data Store) ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਸੰਸਥਾ ਨੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਆਧਾਰ ਕਾਰਡਾਂ (Aadhaar Cards) ਲਈ ਨਵੀਂ ਦਿਸ਼ਾ-ਨਿਰਦੇਸ਼ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਹੈ,UIDAI ਨੇ ਭਾਰਤੀ ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਆਧਾਰ ਕਾਰਡ (Aadhaar Cards) ਯਾਨੀ ਬਾਲ ਆਧਾਰ ਨੂੰ ਅਪਡੇਟ (Update) ਕਰਨ ਲਈ ਦਿਸ਼ਾ-ਨਿਰਦੇਸ਼ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਹਨ।

ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਆਧਾਰ ਕਾਰਡ (Aadhaar Cards) ਲਈ ਜ਼ਰੂਰੀ ਨਿਯਮ
ਇਹ ਇਕ ਬਹੁਤ ਹੀ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਨਿਯਮ ਹੈ,ਜਿਸ ਦੇ ਤਹਿਤ ਮਾਤਾ-ਪਿਤਾ ਨੂੰ 5 ਸਾਲ ਅਤੇ 15 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ‘ਚ ਆਪਣੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦਾ ਆਧਾਰ ਕਾਰਡ ਅਪਡੇਟ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ,ਇਸ ਦਾ ਮਤਲਬ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਕੋਈ ਬੱਚਾ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ 5 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਅਤੇ ਫਿਰ 15 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ‘ਤੇ ਉਸ ਦਾ ਆਧਾਰ ਕਾਰਡ ਅਪਡੇਟ (Aadhaar Card Update) ਕਰਨਾ ਲਾਜ਼ਮੀ ਹੋਵੇਗਾ।

UIDAI ਨੇ ਵੀ ਆਪਣੇ ਅਧਿਕਾਰਤ ਟਵਿੱਟਰ ਅਕਾਊਂਟ ਰਾਹੀਂ ਟਵੀਟ ਕਰਕੇ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ,ਅਤੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਮਾਤਾ-ਪਿਤਾ ਨੂੰ 5 ਅਤੇ 15 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦਾ ਆਧਾਰ ਕਾਰਡ ਅਪਡੇਟ ਕਰਨਾ ਹੋਵੇਗਾ,ਮਾਪੇ ਨਜ਼ਦੀਕੀ ਆਧਾਰ ਕੇਂਦਰ ‘ਤੇ ਜਾ ਕੇ ਆਪਣੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦਾ ਆਧਾਰ ਕਾਰਡ ਬਿਲਕੁਲ ਮੁਫ਼ਤ ਅੱਪਡੇਟ (Aadhaar Card Absolutely Free Update) ਕਰਵਾ ਸਕਦੇ ਹਨ।

5 ਸਾਲ ਤੱਕ ਦੇ ਬੱਚਿਆਂ ਲਈ ਨੀਲਾ ਆਧਾਰ ਕਾਰਡ (Blue Aadhaar Card)

UIDAI ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਉਮਰ ਦੇ ਨਾਲ ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਫਿੰਗਰਪ੍ਰਿੰਟਸ (Fingerprints) ਸਮੇਤ ਸਰੀਰ ਦੇ ਸਾਰੇ ਹਿੱਸਿਆਂ ਵਿੱਚ ਬਦਲਾਅ ਹੁੰਦੇ ਹਨ,ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਅਪਡੇਟ ਕਰਨਾ ਲਾਜ਼ਮੀ ਹੈ,ਚਾਈਲਡ ਆਧਾਰ ਅਤੇ ਸਾਧਾਰਨ ਆਧਾਰ (Child Aadhaar And General Aadhaar) ਵਿੱਚ ਫਰਕ ਨੂੰ ਸਪੱਸ਼ਟ ਕਰਨ ਲਈ ਸਰਕਾਰ ਨੇ 0 ਤੋਂ 5 ਸਾਲ ਦੇ ਬੱਚਿਆਂ ਲਈ ਇਸ ਨੂੰ ਨੀਲੇ ਭਾਵ ਨੀਲੇ ਰੰਗ (Blue Color) ਦਾ ਬਾਲ ਆਧਾਰ ਜਾਰੀ ਕਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ,ਇਹ ਨੀਲੇ ਰੰਗ ਦਾ ਆਧਾਰ ਕਾਰਡ (Aadhaar Cards) 5 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੈਧ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ।

ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਬੱਚੇ 5 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਪੂਰੀ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਆਪਣੇ ਨਜ਼ਦੀਕੀ ਆਧਾਰ ਕਾਰਡ ਕੇਂਦਰ (Aadhaar Card Center) ‘ਤੇ ਜਾ ਕੇ ਆਪਣੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦਾ ਆਧਾਰ ਕਾਰਡ ਅੱਪਡੇਟ (Aadhaar Card Update) ਕਰਵਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ,ਇਹ ਮੁਫਤ ਸੇਵਾ ਹੈ,ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਹਾਡੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਨੀਲੇ ਰੰਗ ਦੇ ਬਾਲ ਆਧਾਰ ਕਾਰਡ (Aadhaar Cards) ਨੂੰ ਬਦਲ ਕੇ ਚਿੱਟੇ ਰੰਗ ਦਾ ਆਧਾਰ ਕਾਰਡ (Aadhaar Cards) ਬਣਾ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ,ਜੋ ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਲੋਕਾਂ ਕੋਲ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here