ਪੰਜਾਬ ‘ਚ ‘Aam Aadmi Party’ ਸਰਕਾਰ ਬਣਾਏਗੀ 521 Mohalla Clinics

0
117
ਪੰਜਾਬ ‘ਚ ‘Aam Aadmi Party’ ਸਰਕਾਰ ਬਣਾਏਗੀ 521 Mohalla Clinics

Sada Channe News:-

Chandigarh,(Punjab Today News Ca):-   ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ (Aam Aadmi Party) ਦੀ ਸਰਕਾਰ ਪੰਜਾਬ (Punjab Govt) ‘ਚ 521 ਪ੍ਰਾਇਮਰੀ ਅਤੇ ਕਮਿਊਨਿਟੀ ਹੈਲਥ ਸੈਂਟਰਾਂ ਦਾ ਦਰਜਾ ਘਟਾਉਣ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ,‘ਆਪ’ ਸਰਕਾਰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਪ੍ਰਾਇਮਰੀ ਅਤੇ ਕਮਿਊਨਿਟੀ ਹੈਲਥ ਸੈਂਟਰਾਂ (Primary And Community Health Centers) ‘ਤੇ ਮੁਹੱਲਾ ਕਲੀਨਿਕ ਖੋਲ੍ਹਣ (Opening The Mohalla Clinic) ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ,ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ।

ਸਰਕਾਰ ਲਗਾਤਾਰ ਵੱਲੋਂ ਪ੍ਰਤੀ ਕਲੀਨਿਕ (Clinic) ‘ਤੇ 25 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਖਰਚ ਕਰਨ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਵੀ ਬਣਾਈ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ,ਪੰਜਾਬ ‘ਚ ਸਰਕਾਰ ਬਣਾਉਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ‘ਆਪ’ ਨੇ ਦਿੱਲੀ (Delhi) ਦੀ ਤਰਜ਼ ‘ਤੇ ਸੂਬੇ ‘ਚ ਮੁਹੱਲਾ ਕਲੀਨਿਕ (Mohalla Clinics) ਸਥਾਪਤ ਕਰਨ ਦੀ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਸੀ,ਸਰਕਾਰ ਬਣਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਸੂਬੇ ਵਿੱਚ 100 ਮੁਹੱਲਾ ਕਲੀਨਿਕ (Mohalla Clinics) ਖੋਲ੍ਹੇ ਗਏ,ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਕਰੋੜਾਂ ਰੁਪਏ ਖਰਚ ਕੀਤੇ ਗਏ।

ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ‘ਆਪ’ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਪ੍ਰਾਇਮਰੀ ਅਤੇ ਕਮਿਊਨਿਟੀ ਹੈਲਥ ਸੈਂਟਰਾਂ (Primary And Community Health Centers) ਨੂੰ ਮੁਹੱਲਾ ਕਲੀਨਿਕਾਂ (Mohalla Clinics) ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲ ਕਰਨ ਲਈ ਕੁੱਲ 130 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦਾ ਬਜਟ ਰੱਖਿਆ ਹੈ,ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ (Department of Health) ਵੱਲੋਂ ਜਾਰੀ ਹੁਕਮਾਂ ਵਿੱਚ ਹਰੇਕ ਮੁਹੱਲਾ ਕਲੀਨਿਕਾਂ (Mohalla Clinics) ਲਈ ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚਾ ਤਿਆਰ ਕਰਨ ਅਤੇ ਠੀਕ ਕਰਨ ਲਈ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ 25 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਖਰਚ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਪੰਜਾਬ ਭਰ ਵਿੱਚ 521 ਮੁਹੱਲਾ ਕਲੀਨਿਕ (Mohalla Clinics) ਖੋਲ੍ਹਣ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਤਹਿਤ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਸ਼ਹਿਰੀ ਅਤੇ ਦਿਹਾਤੀ ਵਿੱਚ 44, ਬਰਨਾਲਾ ਵਿੱਚ 12, ਬਠਿੰਡਾ ਵਿੱਚ 24, ਫਰੀਦਕੋਟ ਵਿੱਚ 11, ਫਤਿਹਗੜ੍ਹ ਸਾਹਿਬ ਵਿੱਚ 15, ਫਾਜ਼ਿਲਕਾ ਵਿੱਚ 22, ਫ਼ਿਰੋਜ਼ਪੁਰ ਵਿੱਚ 19, ਗੁਰਦਾਸਪੁਰ ਵਿੱਚ 33, ਹੁਸ਼ਿਆਰਪੁਰ ਵਿੱਚ 33, ਜਲੰਧਰ ਵਿੱਚ 37, ਕਪੂਰਥਲਾ, ਮਲੇਰਕੋਟਲਾ 74, ਲੁਧਿਆਣਾ ਵਿੱਚ 14 ਸੀਟਾਂ ਹਨ। 7, ਮਾਨਸਾ ਵਿੱਚ 15 ਮੁਹੱਲਾ ਕਲੀਨਿਕ, ਮੋਗਾ ਵਿੱਚ 23, ਪਠਾਨਕੋਟ ਵਿੱਚ 11, ਪਟਿਆਲਾ ਵਿੱਚ 40, ਰੂਪਨਗਰ ਵਿੱਚ 14, SAS ਨਗਰ ਵਿੱਚ 19, ਸੰਗਰੂਰ ਵਿੱਚ 26, ਐਸਬੀਐਸ ਨਗਰ ਵਿੱਚ 18, ਮੁਕਤਸਰ ਸਾਹਿਬ ਵਿੱਚ 19 ਅਤੇ ਤਰਨਤਾਰਨ ਵਿੱਚ 18 ਮੁਹੱਲਾ ਕਲੀਨਿਕ (Mohalla Clinic) ਖੁੱਲ੍ਹਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here