ਸਰਦੀਆਂ ਵਿੱਚ ਭਾਰ ਨੂੰ ਕੰਟਰੋਲ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਕਾਰਗਰ ਹੈ ਮੱਕੀ ਦੀ ਰੋਟੀ

0
296
ਸਰਦੀਆਂ ਵਿੱਚ ਭਾਰ ਨੂੰ ਕੰਟਰੋਲ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਕਾਰਗਰ ਹੈ ਮੱਕੀ ਦੀ ਰੋਟੀ

SADA CHANNL NEWS:-

SADA CHANNL NEWS:- Makki Ki Roti And Benefits :– ਸਰ੍ਹੋਂ ਦਾ ਸਾਗ ਅਤੇ ਮੱਕੀ (Mustard Greens And Corn) ਦੀ ਰੋਟੀ ਠੰਡ ਦੇ ਮੌਸਮ ਵਿੱਚ ਹਰ ਕਿਸੇ ਦੇ ਘਰ ਬਣ ਜਾਂਦੀ ਹੈ,ਇਸ ਦਾ ਸਵਾਦ ਹਰ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਪਸੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ,ਮੱਕੀ ਦੀ ਰੋਟੀ ਸਿਰਫ ਸਵਾਦ ਤੱਕ ਹੀ ਸੀਮਿਤ ਨਹੀਂ ਹੈ,ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਇਹ ਰੋਟੀ ਸਿਹਤ ਨੂੰ ਵੀ ਬਹੁਤ ਲਾਭ ਪਹੁੰਚਾਉਂਦੀ ਹੈ,ਮੱਕੀ ਦੀ ਰੋਟੀ ਵਿੱਚ ਆਇਰਨ, ਫਾਸਫੋਰਸ, ਕਾਪਰ, ਸੇਲੇਨੀਅਮ, ਵਿਟਾਮਿਨ-ਏ, ਮੈਂਗਨੀਜ਼, ਪੋਟਾਸ਼ੀਅਮ,ਜ਼ਿੰਕ ਅਤੇ ਹੋਰ ਐਂਟੀ-ਆਕਸੀਡੈਂਟ (Anti-Oxidant) ਹੁੰਦੇ ਹਨ,ਸਰਦੀਆਂ ਵਿੱਚ ਮੱਕੀ ਦੀ ਰੋਟੀ ਦਾ ਨਾਮ ਸੁਣਦਿਆਂ ਹੀ ਹਰ ਕਿਸੇ ਦੇ ਮੂੰਹ ਵਿੱਚ ਪਾਣੀ ਆਉਣ ਲੱਗਦਾ ਹੈ,ਪਰ ਇਸ ਨੂੰ ਬਣਾਉਣ ਵਿੱਚ ਕਈ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਕੁਝ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੈ,ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਲੇਖ ਵਿਚ ਮੱਕੀ ਦੀ ਰੋਟੀ ਦੇ ਫਾਇਦੇ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਆਸਾਨ ਤਰੀਕਾ ਦੱਸਾਂਗੇ।

ਸਰਦੀਆਂ ਵਿੱਚ ਭਾਰ ਨੂੰ ਕੰਟਰੋਲ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਮੱਕੀ ਦੀ ਰੋਟੀ ਕਾਰਗਰ

ਠੰਡੇ ਮੌਸਮ ਵਿਚ ਬਾਹਰ ਦਾ ਖਾਣਾ ਖਾਣ ਨਾਲ ਹਰ ਕਿਸੇ ਦਾ ਭਾਰ ਵਧਦਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਸਰਦੀਆਂ ਵਿਚ ਹਰ ਕੋਈ ਜਿਮ ਜਾਣ ਵਿਚ ਆਲਸੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਬਸ ਘਰ ਵਿਚ ਬੈਠ ਕੇ ਖਾਣੇ ਦਾ ਸਵਾਦ ਲੈਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ,ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਈਏ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਘਰ ‘ਚ ਬੈਠ ਕੇ ਮੱਕੀ ਦੀ ਰੋਟੀ ਖਾਂਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਇਸ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡਾ ਭਾਰ ਕੰਟਰੋਲ ‘ਚ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ,ਮੱਕੀ ਵਿੱਚ ਫਾਈਬਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ,ਜੋ ਖੂਨ ਵਿੱਚ ਕੋਲੈਸਟ੍ਰਾਲ ਦੇ ਪੱਧਰ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਵਧਣ ਦਿੰਦਾ ਹੈ,ਫਾਈਬਰ ਦੀ ਮੌਜੂਦਗੀ ਕਾਰਨ ਮੱਕੀ ਦੀ ਰੋਟੀ ਨਾ ਤਾਂ ਪੇਟ ਦੀ ਕੋਈ ਸਮੱਸਿਆ ਪੈਦਾ ਕਰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਇਸ ਨਾਲ ਕਬਜ਼ ਹੁੰਦੀ ਹੈ,ਮੱਕੀ ਦੀ ਰੋਟੀ ਨਾਲ ਭੁੱਖ ਵੀ ਜਲਦੀ ਨਹੀਂ ਲਗਦੀ, ਇਸ ਨੂੰ ਖਾਣ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਐਨਰਜੀ ਵੀ ਬਣੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ,ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਸਾਗ ਦੇ ਨਾਲ 4 ਮੱਕੀ ਦੀਆਂ ਰੋਟੀਆਂ ਖਾਂਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਇਹ ਤੁਹਾਨੂੰ ਨੁਕਸਾਨ ਨਹੀਂ ਪਹੁੰਚਾਏਗਾ।

ਇਸਨੂੰ ਘਰ ਵਿੱਚ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਬਣਾਓ

ਮੱਕੀ ਦੀ ਰੋਟੀ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਦਾ ਆਟਾ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਹਮੇਸ਼ਾ ਪੀਲੇ ਮੱਕੀ ਦੇ ਆਟੇ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ,ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਕਦੇ ਵੀ ਮੱਕੀ ਦੇ ਸਟਾਰਚ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਨਾ ਕਰੋ,ਆਟੇ ਨੂੰ ਹਮੇਸ਼ਾ ਗਰਮ ਪਾਣੀ ‘ਚ ਗੁੰਨ੍ਹੋ,ਗਰਮ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਆਟੇ ਨੂੰ ਗੁੰਨਣ ਨਾਲ ਰੋਟੀਆਂ ਲਚਕੀਲੀਆਂ ਅਤੇ ਰੋਲ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਆਸਾਨ ਹੋ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ,ਧਿਆਨ ਰਹੇ ਕਿ ਮੱਕੀ ਦਾ ਆਟਾ ਥੋੜ੍ਹਾ ਮੋਟਾ ਜਿਹਾ ਹੋਵੇ, ਇਸ ਲਈ ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਗਰਮ ਪਾਣੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਵਿਕਲਪ ਹੈ,ਰੋਟੀਆਂ ਨੂੰ ਰੋਲ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਆਪਣੇ ਹੱਥਾਂ ‘ਤੇ ਥੋੜ੍ਹਾ ਜਿਹਾ ਘਿਓ ਲਗਾਓ ਅਤੇ ਆਟੇ ਨੂੰ ਪਾਣੀ ਨਾਲ ਦੁਬਾਰਾ ਗਰੀਸ ਕਰੋ,ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕਰਨ ਨਾਲ ਇਹ ਰੋਟੀਆਂ ਬਣਾਉਂਦੇ ਸਮੇਂ ਤੁਹਾਡੇ ਹੱਥਾਂ ‘ਤੇ ਨਹੀਂ ਚਿਪਕਦੀ ਹੈ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here