ਅਮਰੀਕਾ, ਕੈਨੇਡਾ ‘ਚ ਬਰਫ਼ੀਲੇ ਤੂਫ਼ਾਨ ਦਾ ਕਹਿਰ,ਤੂਫਾਨ ਕਾਰਨ ਕਾਫੀ ਨੁਕਸਾਨ,38 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ

0
22
ਅਮਰੀਕਾ, ਕੈਨੇਡਾ 'ਚ ਬਰਫ਼ੀਲੇ ਤੂਫ਼ਾਨ ਦਾ ਕਹਿਰ,ਤੂਫਾਨ ਕਾਰਨ ਕਾਫੀ ਨੁਕਸਾਨ,38 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ

SADA CHANNEL NEWS:-

SADA CHANNEL NEWS:- ਦੁਨੀਆ ਭਰ ‘ਚ ਲੋਕ ਨਵਾਂ ਸਾਲ ਮਨਾਉਣ ਦੀਆਂ ਤਿਆਰੀਆਂ ਵਿਚ ਲੱਗੇ ਹੋਏ ਹਨ,ਪਰ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਲੋਕ ਹਨੇਰੇ ਵਿੱਚ ਇਸ ਦਿਨ ਨੂੰ ਮਨਾਉਣ ਲਈ ਮਜਬੂਰ ਹਨ,ਕਾਰਨ ਹੈ ਬਰਫੀਲਾ ਤੂਫਾਨ (Snow Storm) ਜਿਸ ਨੇ ਅਮਰੀਕਾ ਦੀਆਂ ਕਈ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਤਬਾਹੀ ਮਚਾਈ ਹੋਈ ਹੈ,ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਇਸ ਤੂਫਾਨ ਕਾਰਨ ਕਾਫੀ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋਇਆ ਹੈ,ਇਸ ਤੂਫਾਨ ਕਾਰਨ 10 ਲੱਖ ਤੋਂ ਵੱਧ ਅਮਰੀਕੀ ਅਤੇ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਬਿਨਾਂ ਬਿਜਲੀ ਰਹਿ ਰਹੇ ਹਨ,ਲਗਭਗ 250 ਮਿਲੀਅਨ ਯਾਨੀ 250 ਮਿਲੀਅਨ ਲੋਕ ਇਸ ਤੂਫਾਨ ਤੋਂ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹਨ ਅਤੇ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ 38 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ,ਤੂਫਾਨ ਕਿਊਬਿਕ ਤੋਂ ਟੈਕਸਾਸ ਤੱਕ 2,000 ਮੀਲ (3,200 ਕਿਲੋਮੀਟਰ) ਤੋਂ ਵੱਧ ਫੈਲਿਆ,ਤੂਫਾਨ ਕਾਰਨ ਤਿਉਹਾਰਾਂ ਦੇ ਸੀਜ਼ਨ ਦੌਰਾਨ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਉਡਾਣਾਂ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ।

ਇਕ ਰਿਪੋਰਟ ਮੁਤਾਬਕ ਪੱਛਮੀ ਅਮਰੀਕਾ ਦਾ ਸੂਬਾ ਮੋਂਟਾਨਾ ਠੰਢ ਨਾਲ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੈ,ਇੱਥੇ ਤਾਪਮਾਨ -50F (-45C) ਤੱਕ ਡਿੱਗ ਰਿਹਾ ਹੈ,ਨਿਊਯਾਰਕ ਰਾਜ ਦੇ ਬਫੇਲੋ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਜ਼ੀਰੋ ਮੀਲ ਦ੍ਰਿਸ਼ਟੀ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ,ਤੂਫਾਨ ਨੇ ਬਫੇਲੋ, ਨਿਊਯਾਰਕ ਵਿਚ ਹੋਰ ਤਬਾਹੀ ਮਚਾਈ ਅਤੇ ਤੂਫਾਨ ਦੇ ਨਾਲ ਬਰਫੀਲੀਆਂ ਹਵਾਵਾਂ ਵੀ ਚੱਲੀਆਂ,ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਪ੍ਰਤੀਕਿਰਿਆ ਦੀਆਂ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਰੁਕਾਵਟ ਆਈ ਅਤੇ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ (International Airport) ਨੂੰ ਵੀ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ,ਅਮਰੀਕਾ ਵਿਚ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਤੂਫਾਨ ਦੀ ਲਪੇਟ ਵਿਚ ਆਉਣ, ਕਾਰ ਦੁਰਘਟਨਾ, ਦਰਖਤ ਡਿੱਗਣ ਅਤੇ ਤੂਫਾਨ ਦੇ ਹੋਰ ਪ੍ਰਭਾਵਾਂ ਨੂੰ ਮੌਤ ਦਾ ਕਾਰਨ ਦੱਸਿਆ ਹੈ। 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here