ਪੂਰਬੀ ਯੇਰੂਸ਼ਲਮ ‘ਚ ਇਕ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਹੋਏ ਹਮਲੇ ‘ਚ ਸੱਤ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਅਤੇ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਤਿੰਨ ਜ਼ਖਮੀ ਹੋ ਗਏ,ਘਾਤਕ ਅੱਤਵਾਦੀ ਹਮਲਾ

0
325
ਪੂਰਬੀ ਯੇਰੂਸ਼ਲਮ ‘ਚ ਇਕ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਹੋਏ ਹਮਲੇ ‘ਚ ਸੱਤ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਅਤੇ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਤਿੰਨ ਜ਼ਖਮੀ ਹੋ ਗਏ,ਘਾਤਕ ਅੱਤਵਾਦੀ ਹਮਲਾ

Sada Channel News:-

Jerusalem,(Sada Channel News):- ਪੂਰਬੀ ਯੇਰੂਸ਼ਲਮ (East Jerusalem) ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਸਥਾਨ ਉੱਤੇ ਹੋਏ ਹਮਲੇ ਵਿੱਚ ਸੱਤ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਗੋਲੀ ਮਾਰ ਕੇ ਹੱਤਿਆ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਅਤੇ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਤਿੰਨ ਜ਼ਖ਼ਮੀ ਹੋ ਗਏ,ਇਹ ਪਿਛਲੇ ਕੁਝ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਅਜਿਹਾ ਸਭ ਤੋਂ ਘਾਤਕ ਅੱਤਵਾਦੀ ਹਮਲਾ ਹੈ,ਇਹ ਘਟਨਾ ਸਥਾਨਕ ਸਮੇਂ ਅਨੁਸਾਰ ਕਰੀਬ 20:15 (18:15 GMT) ਨੇਵੇ ਯਾਕੋਵ ਵਿਖੇ ਵਾਪਰੀ,ਬੀਬੀਸੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਸਥਾਨਕ ਮੀਡੀਆ ਨੇ ਉਸਦੀ ਪਛਾਣ ਪੂਰਬੀ ਯਰੂਸ਼ਲਮ ਦੇ ਇੱਕ ਫਲਸਤੀਨੀ ਵਜੋਂ ਕੀਤੀ ਹੈ,ਪੁਲਿਸ (Police) ਨੇ ਹਮਲਾਵਰ ਨੂੰ ‘ਅੱਤਵਾਦੀ’ ਕਰਾਰ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਸ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਬੀਬੀਸੀ (BBC) ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਘਟਨਾ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਬੋਲਦੇ ਹੋਏ,ਇਜ਼ਰਾਈਲੀ ਪੁਲਿਸ ਕਮਿਸ਼ਨਰ (Commissioner of Police) ਕੋਬੀ ਸ਼ਬਤਾਈ ਨੇ ਇਸਨੂੰ ‘ਹਾਲ ਦੇ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਸਾਡੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ ਸਭ ਤੋਂ ਭੈੜੇ ਹਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ’ ਕਿਹਾ,ਯਹੂਦੀ ਸਬਤ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿਚ ਇਜ਼ਰਾਈਲੀ ਉਪਾਸਨਾ ਯਹੂਦੀ ਬਸਤੀ ਵਿਚ ਇਕ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਸਥਾਨ ਵਿਚ ਇਕੱਠੇ ਹੋਏ ਸਨ ਅਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਸਨ ਜਦੋਂ ਬੰਦੂਕਧਾਰੀ ਨੇ ਗੋਲੀਬਾਰੀ ਕੀਤੀ,ਪੁਲਿਸ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਹਮਲਾਵਰ ਨੂੰ ਗੋਲੀ ਮਾਰ ਦਿੱਤੀ,ਇਹ ਘਟਨਾ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਜੇਨਿਨ ਦੇ ਸ਼ਰਨਾਰਥੀ ਕੈਂਪ ਵਿੱਚ ਘਾਤਕ ਝੜਪਾਂ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵਾਪਰੀ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਇਜ਼ਰਾਈਲੀ ਬਲਾਂ ਦੁਆਰਾ ਇੱਕ ਬਜ਼ੁਰਗ ਔਰਤ ਸਮੇਤ ਨੌਂ ਫਲਸਤੀਨੀ ਮਾਰੇ ਗਏ ਸਨ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here