ਬਾਜਰੇ ਨੂੰ ਬਣਾਓ ਡਾਈਟ ਦਾ ਹਿੱਸਾ,ਡਾਇਬਟੀਜ਼-ਕੋਲੈਸਟ੍ਰਾਲ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਹੋਣਗੀਆਂ ਦੂਰ

0
161
ਬਾਜਰੇ ਨੂੰ ਬਣਾਓ ਡਾਈਟ ਦਾ ਹਿੱਸਾ,ਡਾਇਬਟੀਜ਼-ਕੋਲੈਸਟ੍ਰਾਲ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਹੋਣਗੀਆਂ ਦੂਰ

Sada Channel News:-

Sada Channel News:- ਬਾਜਰਾ ਖਾਣ ਨਾਲ ਟਾਈਪ 2 ਡਾਇਬਟੀਜ਼ ਹੋਣ ਦਾ ਖ਼ਤਰਾ ਘੱਟ ਜਾਂਦਾ ਹੈ,ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਬਾਜਰਾ ਖੂਨ ਵਿੱਚ ਗਲੂਕੋਜ਼ (Glucose) ਦੇ ਪੱਧਰ ਨੂੰ ਕੰਟਰੋਲ ਕਰਕੇ ਇਨਸੁਲਿਨ ਵਧਾਉਣ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਦਾ ਹੈ,ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਬਾਜਰੇ ਦਾ ਨਿਯਮਤ ਸੇਵਨ ਸ਼ੂਗਰ ਦੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਲਈ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ,ਬਾਜਰਾ ਖਾਣ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਦਾ ਕੋਲੈਸਟ੍ਰਾਲ ਲੈਵਲ ਕੰਟਰੋਲ (Cholesterol Level Control) ‘ਚ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ,ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਭਾਰ ਵੀ ਹੌਲੀ-ਹੌਲੀ ਘੱਟ ਹੋਣ ਲੱਗਦਾ ਹੈ,ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਬਾਜਰਾ ਖਾਣਾ ਮੋਟਾਪੇ ਤੋਂ ਪੀੜਤ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ,ਬਾਜਰਾ ਖਾਣ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਦਾ ਪਾਚਨ ਤੰਤਰ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ,ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਸਰੀਰ ਦਾ ਇਮਿਊਨ ਸਿਸਟਮ (Immune System) ਵੀ ਸਿਹਤਮੰਦ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ,ਜਦੋਂ ਸਰੀਰ ਦਾ ਇਮਿਊਨ ਸਿਸਟਮ ਠੀਕ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਪੇਟ ਸੰਬੰਧੀ ਬੀਮਾਰੀਆਂ ਵੀ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ,ਵਿਟਾਮਿਨ ਬੀ3 (Vitamin B3) ਨਾਲ ਭਰਪੂਰ ਬਾਜਰਾ ਸਰੀਰ ਦੇ ਕੋਲੈਸਟ੍ਰੋਲ (Cholesterol) ਦੇ ਪੱਧਰ ਨੂੰ ਕੰਟਰੋਲ ਕਰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਦਿਲ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਵੀ ਦੂਰ ਰੱਖਦਾ ਹੈ,ਬਾਜਰੇ ‘ਚ ਮੌਜੂਦ ਮੈਗਨੀਸ਼ੀਅਮ ਸਰੀਰ ਦੇ ਖੂਨ ਸੰਚਾਰ ਨੂੰ ਬਿਹਤਰ ਬਣਾਉਣ ‘ਚ ਮਦਦਗਾਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ,ਬਾਜਰੇ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਨ ਨਾਲ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਮੂਡ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ,ਇਸ ‘ਚ ਮੌਜੂਦ ਅਮੀਨੋ ਐਸਿਡ ਅਤੇ ਐਂਟੀ-ਆਕਸੀਡੈਂਟ (Amino Acids And Anti-Oxidants) ਤੱਤ ਤਣਾਅ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ,ਇਸ ਦੇ ਸੇਵਨ ਨਾਲ ਤੁਸੀਂ ਡਿਪ੍ਰੈਸ਼ਨ,ਚਿੰਤਾ ਅਤੇ ਅਲਜ਼ਾਈਮਰ ਦੇ ਖਤਰੇ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here