ਰੂਸ-ਅਮਰੀਕਾ ਵਿਚਾਲੇ ਵਧਿਆ ਤਣਾਅ,ਡਰੋਨ ਘਟਨਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅਮਰੀਕਾ ਦੀ ਚੇਤਾਵਨੀ

0
257
ਰੂਸ-ਅਮਰੀਕਾ ਵਿਚਾਲੇ ਵਧਿਆ ਤਣਾਅ,ਡਰੋਨ ਘਟਨਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅਮਰੀਕਾ ਦੀ ਚੇਤਾਵਨੀ

SADA CHANNEL NEWS:-

SADA CHANNEL NEWS:- ਰੂਸ ਤੇ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿਚਾਲੇ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਤਣਾਅ ਵਧਦਾ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ,ਮੰਗਲਵਾਰ (14 ਮਾਰਚ) ਨੂੰ, ਅਮਰੀਕਾ ਨੇ ਕਾਲੇ ਸਾਗਰ ਵਿੱਚ ਅਮਰੀਕੀ MQ-9 ਰੀਪਰ ਨਿਗਰਾਨੀ ਡਰੋਨ (American MQ-9 Reaper Surveillance Drone) ਦੇ ਕਰੈਸ਼ ਹੋਣ ਦੇ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ ਰੂਸ ਨੂੰ ਖੁੱਲ੍ਹੇਆਮ ਚੇਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ,ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਇਕ ਸਮਾਗਮ ਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਅਮਰੀਕੀ ਸੈਨੇਟ ਚੱਕ ਸ਼ੂਮਰ ਨੇ ਕਿਹਾ,”ਮੈਂ ਰੂਸੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਵਲਾਦੀਮੀਰ ਪੁਤਿਨ (Russian President Vladimir Putin) ਨੂੰ ਕਹਿਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਉਹ ਇਸ ਵਿਵਹਾਰ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਦੋਵਾਂ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿਚਕਾਰ ਅਚਾਨਕ ਤਣਾਅ ਵਧਾਉਂਦੇ ਹੋ,”ਇਸ ਘਟਨਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ,ਪੈਂਟਾਗਨ ਨੇ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਮਰੀਕੀ ਫੌਜ ਨੂੰ ਲਾਜ਼ਮੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਆਪਣੇ MQ-9 ਰੀਪਰ ਨਿਗਰਾਨੀ ਡਰੋਨ ਨੂੰ ਕਰੈਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਮਜਬੂਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ,ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਰੂਸੀ ਜੈੱਟ (Russian Jet) ਨਾਲ ਟਕਰਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨੁਕਸਾਨਿਆ ਗਿਆ ਸੀ,ਬ੍ਰਿਗੇਡੀਅਰ ਜਨਰਲ ਪੈਟ ਰਾਈਡਰ (Brigadier General Pat Ryder) ਨੇ ਮੀਡੀਆ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਦੌਰਾਨ ਕਿਹਾ,”ਰਸ਼ੀਅਨ ਜਹਾਜ਼ ਦੇ ਟਕਰਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਡਰੋਨ ਬੁਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨੁਕਸਾਨਿਆ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਅੱਗੇ ਉੱਡਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਘੱਟ ਸੀ,ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ‘ਚ ਸਾਨੂੰ ਇਸ ਨੂੰ ਕਾਲੇ ਸਾਗਰ ‘ਚ ਕਰੈਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਮਜਬੂਰ ਹੋਣਾ ਪਿਆ।”

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here