ਗਰਮੀਆਂ ‘ਚ ਰਹਿਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤੰਦਰੁਸਤ,ਤਾਂ ਸਲਾਦ ‘ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰੋ ਇਹ ਚੀਜ਼ਾਂ

0
325
ਗਰਮੀਆਂ ‘ਚ ਰਹਿਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤੰਦਰੁਸਤ,ਤਾਂ ਸਲਾਦ 'ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰੋ ਇਹ ਚੀਜ਼ਾਂ

SADA CHANNEL NEWS:-

SADA CHANNEL NEWS:- ਅਜਿਹੀਆਂ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਖਾਣਾ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿਓ ਜੋ ਤੁਹਾਡੇ ਪੇਟ ਵਿੱਚ ਸਮੱਸਿਆ ਪੈਦਾ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ,ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਧੋਵੋ,ਆਪਣੀ ਖੁਰਾਕ ਵਿਚ ਰੰਗੀਨ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਰੱਖੋ,ਭੋਜਨ ਦੇ ਨਾਲ ਸਲਾਦ ਜ਼ਰੂਰ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰੋ,ਪਰ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਇੱਕ ਹੀ ਕਿਸਮ ਦਾ ਸਲਾਦ ਖਾ ਕੇ ਬੋਰ ਹੋ ਗਏ ਹੋ, ਤਾਂ ਇੱਥੇ ਕੁਝ ਸਲਾਦ ਰੈਸਿਪੀ ਹਨ ਜੋ ਤੁਹਾਨੂੰ ਭਾਰ ਘਟਾਉਣ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਦਿਨ ਭਰ ਫਰੈਸ਼ ਰੱਖਣ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਨਗੇ।

ਸਮੱਗਰੀ: ਕੱਚਾ ਖੀਰਾ, ਕੱਟਿਆ ਪਿਆਜ਼, ਸ਼ਿਮਲਾ ਮਿਰਚ, ਗੋਭੀ, ਗਾਜਰ, ਟਮਾਟਰ, ਹਰਾ ਧਨੀਆ ਅਤੇ ਹਰੀ ਮਿਰਚ,ਡਰੈਸਿੰਗ ਲਈ ਲੂਣ ਅਤੇ ਨਿੰਬੂ ਦਾ ਰਸ ਵਰਤੋ। ਸਾਰੀਆਂ ਸਮੱਗਰੀਆਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਕਟੋਰੇ ਵਿੱਚ ਪਾਓ ਅਤੇ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਮਿਲਾਓ,ਇਸ ‘ਚ ਨਮਕ ਅਤੇ ਨਿੰਬੂ ਦਾ ਰਸ ਮਿਲਾਓ। ਨਮਕ ਪਾ ਕੇ ਇਸ ਸਲਾਦ ਨੂੰ ਜ਼ਿਆਦਾ ਦੇਰ ਤੱਕ ਨਾ ਛੱਡੋ, ਇਸ ਨਾਲ ਸਮੱਗਰੀ ਵਿਚ ਪਾਣੀ ਦੀ ਕਮੀ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ ਅਤੇ ਉਹ ਜ਼ਿਆਦਾ ਦੇਰ ਤੱਕ ਕੁਰਕੁਰੇ ਨਹੀਂ ਰਹਿਣਗੇ।

ਸਮੱਗਰੀ: ਉਬਲੇ ਹੋਏ ਚਨੇ, ਖੀਰਾ, ਪਿਆਜ਼, ਗਾਜਰ, ਉਬਲੀ ਹੋਈ ਫੁੱਲ ਗੋਭੀ, ਚੁਕੰਦਰ, ਨਮਕ, ਦਹੀਂ ਅਤੇ ਕਾਲੀ ਮਿਰਚ ਪਾਊਡਰ। ਸਾਰੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਕਟੋਰੇ ਵਿੱਚ ਪਾ ਕੇ ਮਿਕਸ ਕਰ ਲਓ। ਇਸ ਵਿਚ ਨਮਕ, ਕਾਲੀ ਮਿਰਚ ਪਾਊਡਰ ਅਤੇ ਦਹੀਂ ਪਾਓ। ਛੋਲਿਆਂ ਨੂੰ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਉਬਾਲ ਲਓ। ਅੱਧੇ ਪੱਕੇ ਹੋਏ ਛੋਲਿਆਂ ਨੂੰ ਹਜ਼ਮ ਕਰਨ ‘ਚ ਸਮੱਸਿਆ ਹੋਵੇਗੀ। ਇਸ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਚਬਾਉਣਾ ਵੀ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ ਕਿਉਂਕਿ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਵੀ ਕੱਚੀਆਂ ਹੋਣਗੀਆਂ।

ਸਮੱਗਰੀ: ਪਕਾਏ ਹੋਏ ਰਾਜਮਾ ਜਾਂ ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਬਚਿਆ ਹੋਇਆ ਰਾਜਮਾ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਕੱਟ ਕੇ ਗੋਭੀ, ਗਾਜਰ, ਪਿਆਜ਼ ਅਤੇ ਸ਼ਿਮਲਾ ਮਿਰਚ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰੋ। ਡਰੈਸਿੰਗ ਲਈ ਲੂਣ ਅਤੇ ਨਿੰਬੂ ਦਾ ਰਸ ਵਰਤੋ। ਸਮੱਗਰੀ ਨੂੰ ਮਿਲਾਓ. ਖਾਣਾ ਖਾਣ ਤੋਂ ਠੀਕ ਪਹਿਲਾਂ ਇਸ ‘ਚ ਨਮਕ ਅਤੇ ਨਿੰਬੂ ਦਾ ਰਸ ਮਿਲਾਓ।

ਸਮੱਗਰੀ: ਪਕਿਆ ਹੋਇਆ ਕਿਵਨੋਆ, ਕੱਟਿਆ ਹੋਇਆ ਟਮਾਟਰ, ਕੱਟਿਆ ਹੋਇਆ ਸ਼ਿਮਲਾ ਮਿਰਚ, ਕੱਟਿਆ ਪਿਆਜ਼, ਭੁੰਨੀਆਂ ਸਬਜ਼ੀਆਂ, ਕੱਟਿਆ ਹੋਇਆ ਖੀਰਾ। ਡਰੈਸਿੰਗ ਲਈ ਲੂਣ, ਮਿਰਚ, ਨਿੰਬੂ ਦਾ ਰਸ। ਸਮੱਗਰੀ ਨੂੰ ਇੱਕ ਵੱਡੇ ਕਟੋਰੇ ਵਿੱਚ ਮਿਲਾਓ ਤਾਂ ਜੋ ਤੁਸੀਂ ਸਮੱਗਰੀ ਨੂੰ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹਿਲਾ ਸਕੋ ਅਤੇ ਸਲਾਦ ਉੱਤੇ ਸਮਾਨ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਡ੍ਰੈਸਿੰਗ ਫੈਲਾ ਸਕੋ। ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਸਲਾਦ ਨੂੰ 1-2 ਦਿਨਾਂ ਲਈ ਫਰਿੱਜ ਵਿੱਚ ਰੱਖ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਪਰ ਇਸ ਨੂੰ ਜ਼ਿਆਦਾ ਦੇਰ ਤੱਕ ਨਾ ਛੱਡੋ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here