ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਦੇ Arvind Kejriwal ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ Bhagwant Mann ਨੇ ਅੱਜ ਲੁਧਿਆਣਾ ਤੋਂ ਸੂਬੇ ਵਿੱਚ 80 ਨਵੇਂ ਆਮ ਆਦਮੀ ਕਲੀਨਿਕਾਂ ਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਕੀਤਾ

0
297
ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਦੇ Arvind Kejriwal ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ Bhagwant Mann ਨੇ ਅੱਜ ਲੁਧਿਆਣਾ ਤੋਂ ਸੂਬੇ ਵਿੱਚ 80 ਨਵੇਂ ਆਮ ਆਦਮੀ ਕਲੀਨਿਕਾਂ ਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਕੀਤਾ

Sada Channel News:-

Ludhiana,(Sada Channel News):- ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਅਰਵਿੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ (Arvind Kejriwal) ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ (Chief Minister Bhagwant Mann) ਨੇ ਅੱਜ ਲੁਧਿਆਣਾ ਤੋਂ ਸੂਬੇ ਵਿੱਚ 80 ਨਵੇਂ ਆਮ ਆਦਮੀ ਕਲੀਨਿਕਾਂ ਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਕੀਤਾ,ਇਨ੍ਹਾਂ ਕਲੀਨਿਕਾਂ ਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਅਤੇ ਮਾਨ ਵੱਲੋਂ ਜ਼ੋਨ ਬੀ ਨੇੜੇ ਨਿਗਮ ਓਲਡ ਏਜ ਹੋਮ (Nigam Old Age Home) ਤੋਂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਜੋ ਕਿ ਆਮ ਆਦਮੀ ਕਲੀਨਿਕ (Aam Aadmi Clinic) ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ।

ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਚੋਣਾਂ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਜੋ ਵਾਅਦੇ ਕੀਤੇ ਸਨ,ਉਹ ਪੂਰੇ ਕੀਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ,ਵਿਰੋਧੀ ਕਹਿੰਦੇ ਸਨ ਕਿ ਉਹ ਅਜਿਹਾ ਕਿਵੇਂ ਕਰਨਗੇ,ਪਰ ਅਰਵਿੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ (Arvind Kejriwal) ਨੇ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਅਜਿਹਾ ਕੀਤਾ,ਪੰਜਾਬ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਤਜਰਬਾ ਦਿੱਤਾ,ਅੱਜ ਇੱਥੇ ਮੁਹੱਲਾ ਕਲੀਨਿਕ ਹਨ ਅਤੇ ਪੜ੍ਹਾਈ ਵੀ ਵਧੀਆ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਸਰਕਾਰੀ ਸਕੂਲ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਤੋਂ ਉਪਰ ਹਨ,ਇੱਥੇ ਨਤੀਜਾ 99.7 ਫੀਸਦੀ ਰਿਹਾ ਹੈ,ਅੱਜ ਸਰਕਾਰੀ ਸਕੂਲਾਂ ਵਿੱਚ ਦਾਖ਼ਲੇ ਲਈ ਸਿਫ਼ਾਰਿਸ਼ਾਂ ਹਨ,ਇਲਾਜ ਵਿਚ ਇਹੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ,ਮੁਹੱਲਾ ਕਲੀਨਿਕ ਖੋਲ੍ਹੇ ਗਏ,ਦਵਾਈਆਂ ਮੁਫਤ ਮਿਲਦੀਆਂ ਸਨ,3-300 ਅਤੇ 350 ਕਰੋੜ ਦੇ ਬਜਟ ਨਾਲ ਪੁਲ ਬਣ ਰਹੇ ਸਨ,ਉਹ 200-200 ਕਰੋੜ ਵਿੱਚ ਬਣਾਏ ਗਏ ਸਨ,150 ਕਰੋੜ ਦੀਆਂ ਦਵਾਈਆਂ ਖਰੀਦੀਆਂ,ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪੈਸਾ ਆਉਂਦਾ ਹੈ।

ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਿਹੜੀਆਂ ਗੱਲਾਂ ਅਰਵਿੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੂੰ ਪਹਿਲਾਂ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਸੁਣਨੀਆਂ ਪੈਂਦੀਆਂ ਸਨ,ਅੱਜ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸੁਣਨੀਆਂ ਪੈ ਰਹੀਆਂ ਹਨ,ਅੱਜ ਲੋਕ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਮੁਫਤ ਦੀਆਂ ਆਦਤਾਂ ਪਾ ਰਹੇ ਹਨ,ਕੋਈ ਪੁੱਛੇ ਕਿ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਇਲਾਜ ਫ੍ਰੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਗਰੀਬ ਦਾ ਕਿਉਂ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਦਾ?

ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਖ਼ਜ਼ਾਨੇ ਵਿੱਚ ਪੈਸਾ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ,ਜਦੋਂ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਟੈਕਸ 2.25 ਫੀਸਦੀ ਘਟਾਇਆ ਤਾਂ 325 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਹੋਰ ਖ਼ਜ਼ਾਨੇ ਵਿੱਚ ਆਏ,ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀ ਮੰਗ ‘ਤੇ 30 ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੱਕ ਵਧਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ,ਹੁਣ ਇਹ ਸਮਾਂ 15 ਮਈ ਤੱਕ ਵਧਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ,ਪੈਸਾ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਦੇਣਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ,ਪਰ ਪੈਸੇ ਨੂੰ ਲੀਕੇਜ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਵਰਤਣ ਨੂੰ ਸਰਕਾਰ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ।

ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ 20 ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਮੁਆਵਜ਼ਾ ਦੇਣਾ ਵੱਡੀ ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਹੈ,ਇਸ ਲਈ ਇਮਾਨਦਾਰੀ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ,ਹੁਸ਼ਿਆਰਪੁਰ ਦੇ ਉਦਯੋਗ ਮੰਤਰੀ ਨੂੰ ਫੜਿਆ,ਜਦੋਂ ਘਰ ਦੀ ਤਲਾਸ਼ੀ ਲਈ ਗਈ ਤਾਂ 10 ਲੱਖ ਦੀ ਕੀਮਤ ਦਾ ਸੋਫਾ, 15-15 ਲੱਖ ਦੀਆਂ ਟੂਟੀਆਂ,ਮਹਿੰਗੇ ਸ਼ੈਂਡਲੀਅਰ ਮਿਲੇ, ਇਹ ਪੈਸਾ ਲੁੱਟ ਦਾ ਸੀ,ਘਰੋਂ ਨੋਟ ਗਿਣਨ ਦੀ ਮਸ਼ੀਨ ਮਿਲੀ,ਘਰ ਵਾਲੇ ਨੋਟ ਗਿਣਨ ਤੋਂ ਥੱਕ ਚੁੱਕੇ ਸਨ,ਇਸ ਲਈ ਇਸ ਮਸ਼ੀਨ ਦੀ ਲੋੜ ਪਈ,ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਗਲਾ ਟੀਚਾ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਨੂੰ ਬਿਹਤਰ ਬਣਾਉਣਾ ਹੈ।

ਤਾਂ ਜੋ ਹਰ ਗਰੀਬ,ਅਮੀਰ,ਛੋਟਾ,ਵੱਡਾ ਸਰਕਾਰੀ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਜਾ ਕੇ ਮਹਿੰਗਾ ਇਲਾਜ ਮੁਫ਼ਤ ਕਰਵਾ ਸਕੇ,ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਨੂੰ ਇੰਨਾ ਵਧੀਆ ਬਣਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ ਕਿ ਲੋਕ ਖੁਦ ਉੱਥੇ ਇਲਾਜ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਪਹੁੰਚਣਗੇ,ਇਸ ਦੌਰਾਨ ‘ਆਪ’ ਅਰਵਿੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ‘ਚ 80 ਹੋਰ ਮੁਹੱਲਾ ਕਲੀਨਿਕ (Mohalla Clinic) ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ,ਹੁਣ ਤੱਕ 500 ਮੁਹੱਲਾ ਕਲੀਨਿਕ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ,ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦਿੱਲੀ ‘ਚ 500 ਕਲੀਨਿਕ ਬਣਾਉਣ ‘ਚ 5 ਸਾਲ ਲੱਗ ਗਏ ਪਰ ਪੰਜਾਬ ‘ਚ ਇਕ ਸਾਲ ‘ਚ ਹੀ ਬਣ ਗਏ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here