Chandigarh Police ’ਚ 700 ਕਾਂਸਟੇਬਲਾਂ ਦੀ ਭਰਤੀ,27 ਮਈ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣਗੀਆਂ ਆਨਲਾਈਨ ਅਰਜ਼ੀਆਂ ਅਪਲਾਈ,ਸਨਿਚਰਵਾਰ ਨੂੰ ਇਕ ਨੋਟੀਫ਼ਿਕੇਸ਼ਨ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ

0
163
Chandigarh Police ’ਚ 700 ਕਾਂਸਟੇਬਲਾਂ ਦੀ ਭਰਤੀ,27 ਮਈ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣਗੀਆਂ ਆਨਲਾਈਨ ਅਰਜ਼ੀਆਂ ਅਪਲਾਈ,ਸਨਿਚਰਵਾਰ ਨੂੰ ਇਕ ਨੋਟੀਫ਼ਿਕੇਸ਼ਨ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ

SADA CHANNEL NEWS:-

CHANDIGARH,(SADA CHANNEL NEWS):- ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਪੁਲਿਸ (Chandigarh Police) ਵਿਚ ਕਾਂਸਟੇਬਲ (ਕਾਰਜਕਾਰੀ) ਦੀਆਂ 700 ਅਸਾਮੀਆਂ ਲਈ ਭਰਤੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਸਬੰਧੀ ਸਨਿਚਰਵਾਰ ਨੂੰ ਇਕ ਨੋਟੀਫ਼ਿਕੇਸ਼ਨ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ,18 ਤੋਂ 25 ਸਾਲ ਦੇ ਨੌਜਵਾਨ 27 ਮਈ ਤੋਂ 17 ਜੂਨ ਤਕ ਆਨਲਾਈਨ ਅਪਲਾਈ ਕਰ ਸਕਣਗੇ,27 ਜੁਲਾਈ ਨੂੰ ਲਿਖਤੀ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਹੋਵੇਗੀ ਅਤੇ ਫਿਰ ਸਤੰਬਰ ਵਿਚ ਸਰੀਰਕ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਹੋਵੇਗੀ,ਜੇ ਸੱਭ ਕੁੱਝ ਠੀਕ ਰਿਹਾ ਤਾਂ ਮੈਰਿਟ ਸੂਚੀ ਵਿਚ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਅਕਤੂਬਰ ਵਿਚ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਪੁਲਿਸ (Chandigarh Police) ਦੇ ਸਾਰੰਗਪੁਰ ਪੁਲਿਸ ਸਿਖਲਾਈ ਕੇਂਦਰ (Sarangpur Police Training Centre) ਵਿਚ ਸਿਖਲਾਈ ਲਈ ਭੇਜਿਆ ਜਾਵੇਗਾ।

ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਪੁਲਿਸ ਵਿਭਾਗ (Police Department) ਵਿਚ ਇਕੋ ਸਮੇਂ 700 ਕਾਂਸਟੇਬਲਾਂ ਦੀ ਬੰਪਰ ਭਰਤੀ ਹੋਣ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ,ਲੜਕੀਆਂ ਲਈ ਵੀ 223 ਅਸਾਮੀਆਂ ਭਰੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ,ਕਾਂਸਟੇਬਲ ਭਰਤੀ ਵਿਚ,ਈ.ਡਬਲਿਯੂ.ਐਸ. ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਵਿਚ 84 ਅਸਾਮੀਆਂ ’ਤੇ 393 ਆਦਮੀਆਂ ਦੀ ਭਰਤੀ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ,23 ਅਸਾਮੀਆਂ ਬੈਕਲਾਗ ਖ਼ਾਲੀ ਕੋਟੇ ਤੋਂ ਭਰੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ,ਕਾਂਸਟੇਬਲ ਭਰਤੀ ਲਈ,ਜਨਰਲ ਅਤੇ ਓਬੀਸੀ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਲਈ ਫ਼ੀਸ 1,000 ਰੁਪਏ, ਸਸੀ ਅਤੇ ਈਡਬਲਯੂਐਸ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਲਈ 800 ਰੁਪਏ ਰੱਖੀ ਗਈ ਹੈ,ਸਾਬਕਾ ਸੈਨਿਕਾਂ ਲਈ ਕੋਈ ਫ਼ੀਸ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ।

ਲਿਖਤੀ ਪ੍ਰੀਖਿਆ 100 ਅੰਕਾਂ ਦੀ ਹੋਵੇਗੀ,ਜਿਸ ਵਿਚ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਮਾਰਕਿੰਗ (0.25) ਵੀ ਰੱਖੀ ਗਈ ਹੈ,ਇਮਤਿਹਾਨ ਹਿੰਦੀ,ਪੰਜਾਬੀ ਅਤੇ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਤਿੰਨ ਵਿਕਲਪਾਂ ਦੀ ਹੋਵੇਗੀ,ਪਰ ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਚੋਣ ਅਰਜ਼ੀ ਦੇ ਸਮੇਂ ਭਰਨੀ ਹੋਵੇਗੀ,ਲਿਖਤੀ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਵਿਚ 40% ਐਸ.ਸੀ. ਅਤੇ 35% ਓ.ਬੀ.ਸੀ. ਅਤੇ ਸਾਬਕਾ ਸੈਨਿਕ ਕੋਟੇ ਵਿਚ 30% ਅੰਕ ਲਾਜ਼ਮੀ ਹਨ,ਲਿਖਤੀ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਵਿੱਚ ਆਮ ਗਿਆਨ,ਤਰਕ,ਸੰਖਿਆਤਮਕ ਯੋਗਤਾ ਅਤੇ ਭਾਸ਼ਾ ਦੇ ਹੁਨਰ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਪ੍ਰਸ਼ਨ ਪੁੱਛੇ ਜਾਣਗੇ,ਲਿਖਤੀ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਆਫ਼ਲਾਈਨ ਹੋਵੇਗੀ ਅਤੇ ਉਦੇਸ਼ ਕਿਸਮ ਦੀ ਹੋਵੇਗੀ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here