ਹਿਮਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਸ਼ਿਮਲਾ ਦੇ ਫਾਗਲੀ ‘ਚ ਮਲਬੇ ‘ਚੋਂ ਇਕ ਲੜਕੀ

0
39
ਹਿਮਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਸ਼ਿਮਲਾ ਦੇ ਫਾਗਲੀ ‘ਚ ਮਲਬੇ ‘ਚੋਂ ਇਕ ਲੜਕੀ

Sada Channel News:-

Shimla,15 Aug,(Sada Channel News):- ਹਿਮਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ (Himachal Pradesh) ਦੇ ਸ਼ਿਮਲਾ (Shimla) ਦੇ ਫਾਗਲੀ ‘ਚ ਮਲਬੇ ‘ਚੋਂ ਇਕ ਲੜਕੀ ਜ਼ਿੰਦਾ ਮਿਲੀ ਹੈ। SSB ਦੇ ਜਵਾਨਾਂ ਨੇ ਘਟਨਾ ਦੇ 5 ਘੰਟੇ ਬਾਅਦ ਬੱਚੀ ਨੂੰ ਰੈਸਕਿਊ (Rescue )ਕੀਤਾ। ਫਾਗਲੀ ‘ਚ ਸੋਮਵਾਰ 14 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਸਵੇਰੇ 7.30 ਵਜੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਘਰ ‘ਤੇ ਜ਼ਮੀਨ ਖਿਸਕਣ ਕਾਰਨ ਦੋ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਦੇ 10 ਲੋਕ ਦੱਬ ਗਏ। ਇਨ੍ਹਾਂ ‘ਚੋਂ 5 ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ 5 ਘੰਟੇ ਦੇ ਬਚਾਅ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬਾਹਰ ਕੱਢ ਲਿਆ ਗਿਆ, ਜਦਕਿ 5 ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ।ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਬਾਲੂਗੰਜ (Baluganj) ਦੇ ਸ਼ਿਵ ਬਾਵੜੀ ਮੰਦਰ ਤੋਂ ਲਾਸ਼ਾਂ ਮਿਲਣ ਦਾ ਸਿਲਸਿਲਾ ਜਾਰੀ ਹੈ। ਮੰਗਲਵਾਰ (15 ਅਗਸਤ) ਨੂੰ ਇੱਥੋਂ ਇੱਕ ਹੋਰ ਲਾਸ਼ ਮਿਲੀ। ਹੁਣ ਤੱਕ ਮੰਦਰ ‘ਚੋਂ 12 ਲੋਕਾਂ ਦੀਆਂ ਲਾਸ਼ਾਂ ਕੱਢੀਆਂ ਜਾ ਚੁੱਕੀਆਂ ਹਨ। ਸ਼ਿਵ ਬਾਵੜੀ ਮੰਦਰ (Shiv Bavadi Temple) ਹੇਠਾਂ ਮਲਬੇ ਵਿੱਚ ਅਜੇ ਵੀ 10 ਤੋਂ 12 ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਦੱਬੇ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਬਾਰਡਰ ਰੋਡ ਆਰਗੇਨਾਈਜੇਸ਼ਨ (Organization) (BRO) ਦੀ ਜੇਸੀਬੀ ਨੇ ਮੰਦਰ ਦੇ ਪੌੜੀਆਂ ਦੀ ਤਲਾਸ਼ੀ ਲਈ ਹੈ, ਜਿੱਥੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਦੱਬੇ ਹੋਣ ਦਾ ਸ਼ੱਕ ਹੈ। NDRF, SDRF, ਪੁਲਿਸ ਅਤੇ ਫੌਜ ਦੇ ਜਵਾਨ ਮਲਬੇ ਨੂੰ ਹਟਾਉਣ ‘ਚ ਲੱਗੇ ਹੋਏ ਹਨ।ਇਸ ਜ਼ਮੀਨ ਖਿਸਕਣ ਵਿੱਚ ਸਥਾਨਕ ਨਿਵਾਸੀ ਪਵਨ ਸ਼ਰਮਾ ਦਾ ਪੂਰਾ ਪਰਿਵਾਰ ਦੱਬ ਗਿਆ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ 7 ਮੈਂਬਰਾਂ ਨੂੰ ਇੱਥੇ ਦਫ਼ਨਾਇਆ ਗਿਆ। 3 ਲਾਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਕੱਢਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਬਾਕੀ ਅਜੇ ਵੀ ਲਾਪਤਾ ਹਨ। ਸਥਾਨਕ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਮੁਤਾਬਕ ਪਵਨ ਆਪਣੀ ਪਤਨੀ, ਜਵਾਈ ਅਤੇ ਤਿੰਨ ਪੋਤੇ-ਪੋਤੀਆਂ ਨਾਲ ਸ਼ਿਵ ਮੰਦਰ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਇਹ ਹਾਦਸਾ ਵਾਪਰ ਗਿਆ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਪਵਨ, ਉਸ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਅਤੇ ਪੋਤੇ ਦੀਆਂ ਲਾਸ਼ਾਂ ਬਰਾਮਦ ਕਰ ਲਈਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here