ਤਾਮਿਲਨਾਡੂ ‘ਚ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਇਆ iPhone 15 ਦਾ ਪ੍ਰੋਡਕਸ਼ਨ,Apple ਨੇ ਭਾਰਤ ‘ਚ ਆਪਣੇ 2 ਅਧਿਕਾਰਤ ਸਟੋਰ ਵੀ ਖੋਲ੍ਹੇ ਹਨ

0
166
ਤਾਮਿਲਨਾਡੂ ‘ਚ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਇਆ iPhone 15 ਦਾ ਪ੍ਰੋਡਕਸ਼ਨ,Apple ਨੇ ਭਾਰਤ ‘ਚ ਆਪਣੇ 2 ਅਧਿਕਾਰਤ ਸਟੋਰ ਵੀ ਖੋਲ੍ਹੇ ਹਨ

Sada Channel News:-

New Delhi,19 Aug,(Sada Channel News):- Foxconn ਤਾਮਿਲਨਾਡੂ ਵਿੱਚ iPhone 15 ‘ਤੇ ਕੰਮ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ,ਇਸ ਵਾਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਈਫੋਨ 15 ਲਈ ਜ਼ਿਆਦਾ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਪਵੇਗਾ ਕਿਉਂਕਿ ਕੰਪਨੀ ਇਸ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ‘ਚ ਹੀ ਬਣਾ ਰਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਐਪਲ ਨੇ ਭਾਰਤ ‘ਚ ਆਪਣੇ 2 ਅਧਿਕਾਰਤ ਸਟੋਰ ਵੀ ਖੋਲ੍ਹੇ ਹਨ,ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਆਈਫੋਨ 14 ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਐਪਲ ਭਾਰਤ ‘ਚ ਸਿਰਫ ਆਈਫੋਨ ਅਸੈਂਬਲ (iPhone Assemble )ਕਰਦਾ ਸੀ,ਪਰ ਫਿਰ ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਨਿਰਮਾਣ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਹੁਣ ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਵਿੱਚ ਆਈਫੋਨ ਦੇ ਕੁੱਲ ਉਤਪਾਦਨ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਦੀ ਹਿੱਸੇਦਾਰੀ ਲਗਭਗ 7 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਹੈ।

ਐਪਲ ਇਸ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਕਿ ਚੀਨ ਅਤੇ ਭਾਰਤ ਦਾ ਸ਼ਿਪਮੈਂਟ ਸਮਾਂ ਬਰਾਬਰ ਹੋ ਸਕੇ,ਫਿਲਹਾਲ ਚੀਨ ਅਤੇ ਭਾਰਤ ਵਿਚਾਲੇ ਕਰੀਬ 6 ਤੋਂ 9 ਮਹੀਨਿਆਂ ਦਾ ਵਕਫਾ ਹੈ,ਆਈਫੋਨ 15 ਦਾ ਉਤਪਾਦਨ ਕਿੰਨਾ ਤੇਜ਼ ਹੈ ਇਹ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਤਿਆਰ ਕੰਪੋਨੈਂਟਸ ‘ਤੇ ਨਿਰਭਰ ਕਰਦਾ ਹੈ,ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਅਜੇ ਵੀ ਬਾਹਰੋਂ ਆਯਾਤ ਕੀਤੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।ਇਸ ਵਾਰ ਤੁਹਾਨੂੰ iPhone 15 ਸੀਰੀਜ਼ ‘ਚ USB ਟਾਈਪ C ਚਾਰਜਰ ਮਿਲੇਗਾ।

ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਸੀਰੀਜ਼ ਦੇ ਬੇਸ ਵੇਰੀਐਂਟ ‘ਚ 48MP ਕੈਮਰਾ ਵੀ ਹੋਵੇਗਾ,ਇਸ ਸੀਰੀਜ਼ ਦੇ ਤਹਿਤ 4 ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਲਾਂਚ ਕੀਤੇ ਜਾਣਗੇ ਜਿਸ ‘ਚ iPhone 15 Pro ਅਤੇ iPhone 15 Pro Max ‘ਚ Apple A17 Bionic ਚਿਪਸੈੱਟ ਅਤੇ iPhone 15 ਅਤੇ iPhone 15 Plus ‘ਚ ਕੰਪਨੀ ਵੱਲੋਂ A16 Bionic ਚਿੱਪਸੈੱਟ ਦਿੱਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ,ਨਵੀਂ ਸੀਰੀਜ਼ ਅਗਲੇ ਮਹੀਨੇ 13 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ ਲਾਂਚ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ,iPhone 15 ਵਿੱਚ 6.1-ਇੰਚ ਡਿਸਪਲੇ, 48+12MP ਕੈਮਰਾ ਅਤੇ 3,877 mAh ਬੈਟਰੀ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ,ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ iPhone 15 ਪ੍ਰੋ ਵਿੱਚ 48+12+12MP ਅਤੇ 3,650 mAh ਬੈਟਰੀ ਵਾਲੇ ਤਿੰਨ ਕੈਮਰੇ ਮਿਲ ਸਕਦੇ ਹਨ,ਪ੍ਰੋ ਮੈਕਸ ਵਿੱਚ A17 ਚਿੱਪਸੈੱਟ ਅਤੇ 4,852 mAh ਬੈਟਰੀ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here