ਅਮਰਨਾਥ ਯਾਤਰਾ ਦਾ ਅੱਜ ਯਾਨੀ ਵੀਰਵਾਰ 31 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਆਖਰੀ ਦਿਨ

0
17
ਅਮਰਨਾਥ ਯਾਤਰਾ ਦਾ ਅੱਜ ਯਾਨੀ ਵੀਰਵਾਰ 31 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਆਖਰੀ ਦਿਨ

Sada Channel News:-

Jammu And Kashmir,31 Aug,(Sada Channel News):- ਅਮਰਨਾਥ ਯਾਤਰਾ (Amarnath Yatra) ਦਾ ਅੱਜ ਯਾਨੀ ਵੀਰਵਾਰ 31 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਆਖਰੀ ਦਿਨ ਹੈ।ਜੰਮੂ-ਕਸ਼ਮੀਰ (Jammu And Kashmir) ਦੇ ਅਮਰਨਾਥ ਗੁਫਾ ਮੰਦਰ ‘ਚ ਅੱਜ ਸਵੇਰ ਦੀ ਆਰਤੀ ਕੀਤੀ ਗਈ,1 ਜੁਲਾਈ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈ 62 ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਅਮਰਨਾਥ ਯਾਤਰਾ ਅੱਜ 31 ਅਗਸਤ 2023 ਨੂੰ ਸਮਾਪਤ ਹੋਵੇਗੀ,ਇਸ ਸਾਲ 1 ਜੁਲਾਈ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈ ਅਮਰਨਾਥ ਯਾਤਰਾ ਨੇ 6 ਅਗਸਤ ਨੂੰ 37 ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ ਦਰਸ਼ਨਾਂ ਲਈ ਆਏ ਸ਼ਰਧਾਲੂਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਦਾ ਰਿਕਾਰਡ ਤੋੜ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।

ਹੁਣ ਤੱਕ 4 ਲੱਖ 17 ਹਜ਼ਾਰ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ਰਧਾਲੂ ਦਰਸ਼ਨ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ,ਜਦੋਂ ਕਿ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਪੂਰੇ ਸੀਜ਼ਨ ਵਿੱਚ 3 ਲੱਖ 65 ਹਜ਼ਾਰ ਸ਼ਰਧਾਲੂ ਬਾਬਾ ਬਰਫਾਨੀ (Baba Burfani) ਦੇ ਦਰਸ਼ਨਾਂ ਲਈ ਆਏ ਸਨ,26 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਸ੍ਰੀਨਗਰ ਦੇ ਇਕ ਅਖਾੜੇ ਤੋਂ ਬਾਬਾ ਬਰਫਾਨੀ (Baba Burfani) ਦੇ ਦਰਸ਼ਨਾਂ ਲਈ ਰਵਾਨਾ ਹੋਈ ਸੀ,ਜੋ ਅੱਜ ਪਵਿੱਤਰ ਗੁਫਾ ਪਹੁੰਚੀ,ਮਹੰਤ ਦੀਪੇਂਦਰ ਗਿਰੀ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ‘ਚ ਚੜ੍ਹਦੇ ਸੂਰਜ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਪਵਿੱਤਰ ਗੁਫਾ ‘ਚ ਸਥਾਪਿਤ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਸ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਸ਼੍ਰੀਨਗਰ (Srinagar) ਦੇ ਅਖਾੜੇ ‘ਚ ਲਿਜਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here