ਦਿਵਯ ਜਯੋਤੀ ਜਾਗ੍ਰਿਤੀ ਸੰਸਥਾਨ ਨੇ ਨਸ਼ਾ ਵਿਰੋਧੀ ਰੈਲੀ ਕੱਢੀ

0
24
ਦਿਵਯ ਜਯੋਤੀ ਜਾਗ੍ਰਿਤੀ ਸੰਸਥਾਨ ਨੇ ਨਸ਼ਾ ਵਿਰੋਧੀ ਰੈਲੀ ਕੱਢੀ

Sada Channel News:-

Nangal,10 April,2024,(Sada Channel News):- ਕਾਂਗੜਾ ਭਵਨ ਨੰਗਲ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਰੋਪੜ ਤੋਂ ਕੱਢੀ ਗਈ ਰੈਲੀ ਵਿੱਚ ਨਸ਼ਿਆਂ ਤੋਂ ਦੂਰ ਰਹਿਣ ਅਤੇ ਸਿਹਤਮੰਦ ਸਮਾਜ ਦਾ ਸੁਨੇਹਾ ਦਿੱਤਾ। ਗਿਆ।ਦਿਵਿਆ ਜਯੋਤੀ ਜਾਗ੍ਰਿਤੀ ਸੰਸਥਾਨ ਵੱਲੋਂ ਕਾਂਗੜਾ ਭਵਨ ਨੰਗਲ ਜਿਲਾ ਰੋਪੜ ਵਿਖੇ ਵਿਸ਼ਾਲ ਨਸ਼ਾ ਵਿਰੋਧੀ ਰੈਲੀ ਕੱਢੀ ਗਈ, ਜਿਸ ਦਾ ਮੁੱਖ ਮੰਤਵ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਨਸ਼ਿਆਂ ਤੋਂ ਦੂਰ ਰੱਖ ਕੇ ਨਰੋਏ ਸਮਾਜ ਦੀ ਸਥਾਪਨਾ ਕਰਨਾ ਸੀ। ਰੈਲੀ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਤੌਰ 'ਤੇ ਪੁੱਜੇ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਨੇ ਸੰਸਥਾ ਦੇ ਉਪਰਾਲੇ ਦੀ ਸ਼ਲਾਘਾ ਕਰਦਿਆਂ ਰੈਲੀ ਨੂੰ ਹਰੀ ਝੰਡੀ ਦੇ ਕੇ ਰਵਾਨਾ ਕੀਤਾ।


ਸਵਾਮੀ ਉਮੇਸ਼ਾਨੰਦ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਹ ਰੈਲੀ ਨਸ਼ਾ ਮੁਕਤ ਸਮਾਜ ਦੀ ਉਸਾਰੀ ਲਈ ਕੱਢੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੇ ਸ਼ਮੂਲੀਅਤ ਕੀਤੀ। ਇਹ ਰੈਲੀ ਕਾਂਗੜਾ ਕਲੱਬ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਕੇ ਅੱਡਾ ਬਾਜ਼ਾਰ, ਸਟਾਫ਼ ਕਲੱਬ ਅਤੇ ਮੇਨ ਬਾਜ਼ਾਰ ਤੋਂ ਹੁੰਦੀ ਹੋਈ ਕਾਂਗੜਾ ਭਵਨ ਵਿਖੇ ਸਮਾਪਤ ਹੋਈ। ਯਾਤਰਾ ਦੌਰਾਨ ਹਰ ਨੌਜਵਾਨ ਤਿਰੰਗਾ ਝੰਡਾ ਫੜ ਕੇ ਅਤੇ ਨਸ਼ੇ ਨਾ ਕਰਨ ਅਤੇ ਸ਼ਰਾਬ ਨਾ ਪੀਣ ਵਰਗੇ ਕਈ ਅਹਿਮ ਸੰਦੇਸ਼ ਦੇ ਕੇ ਧਿਆਨ ਖਿੱਚ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਰੈਲੀ ਵਿੱਚ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਥਾਵਾਂ 'ਤੇ ਸਟਾਲ ਲੱਗੇ ਹੋਏ ਸਨ। ਸਮੁੱਚੇ ਸ਼ਹਿਰ ਵਾਸੀਆਂ ਨੇ ਇਸ ਰੈਲੀ ਦਾ ਜ਼ੋਰਦਾਰ ਸਵਾਗਤ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਜਿਹੇ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਹੀ ਜਾਗਰੂਕਤਾ ਦਾ ਸਹੀ ਸਾਧਨ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅੱਜ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਨਸ਼ਾ ਇੱਕ ਬੁਰਾਈ ਵਾਂਗ ਫੈਲ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜੇਕਰ ਇਸ ਨੂੰ ਨਾ ਰੋਕਿਆ ਗਿਆ ਤਾਂ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਸਥਿਤੀ ਹੋਰ ਵੀ ਖ਼ਤਰਨਾਕ ਬਣ ਸਕਦੀ ਹੈ।
  • ਜਾਗਰੂਕਤਾ ਰੈਲੀ ਦਾ ਥਾਂ-ਥਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਕੀਤਾ ਭਰਵਾਂ ਸਵਾਗਤ • ਨਸ਼ਾ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਬੁਰਾਈ ਵਾਂਗ ਫੈਲ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਇਸ ਮੌਕੇ ਅਮਰਜੀਤ ਲੱਡੂ ਜੀ, ਲੱਕੀ ਠਾਕੁਰ ਜੀ, ਸਤਪਾਲ ਸ਼ਰਮਾ ਜੀ, ਮੋਹਿਤ ਸ਼ਰਮਾ ਜੀ, ਪਲਕਵਾਹ ਤੋਂ ਵਿਨੈ ਜੀ, ਰੋਸ਼ਨ ਲਾਲ, ਲੱਕੀ ਮੈਡੀਕਲ ਸਟੋਰ ਟਾਹਲੀਵਾਲ ਤੋਂ ਸ੍ਰੀ ਸੁਧੀਰ, ਮੈਂਬਰ ਹਾਜ਼ਰ ਸਨ।

ਰੈਲੀ ਵਿੱਚ ਵਿਦਿਆਰਥਣਾਂ ਨੇ ਪੈਦਲ ਮਾਰਚ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਹਰ ਗਲੀ ਵਿੱਚ ਜਾ ਕੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਨਸ਼ਿਆਂ ਤੋਂ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਨੁਕਸਾਨਾਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸਿਆ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here