ਅਮਰੀਕੀ ਪ੍ਰਤੀਨਿਧੀ ਸਭਾ ਨੇ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਚੀਨੀ ਵੀਡੀਓ-ਸ਼ੇਅਰਿੰਗ ਐਪ TikTok ‘ਤੇ ਪਾਬੰਦੀ ਲਗਾਉਣ ਵਾਲਾ ਨਵਾਂ ਬਿੱਲ ਪਾਸ

0
81
ਅਮਰੀਕੀ ਪ੍ਰਤੀਨਿਧੀ ਸਭਾ ਨੇ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਚੀਨੀ ਵੀਡੀਓ-ਸ਼ੇਅਰਿੰਗ ਐਪ TikTok ‘ਤੇ ਪਾਬੰਦੀ ਲਗਾਉਣ ਵਾਲਾ ਨਵਾਂ ਬਿੱਲ ਪਾਸ

Sada Channel News:-

America,23 April,2024,(Sada Channel News):- ਅਮਰੀਕੀ ਪ੍ਰਤੀਨਿਧੀ ਸਭਾ ਨੇ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਚੀਨੀ ਵੀਡੀਓ-ਸ਼ੇਅਰਿੰਗ ਐਪ (Chinese Video-Sharing App) TikTok ‘ਤੇ ਪਾਬੰਦੀ ਲਗਾਉਣ ਵਾਲਾ ਨਵਾਂ ਬਿੱਲ ਪਾਸ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ,ਮਾਰਚ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿੱਚ,ਪ੍ਰਤੀਨਿਧੀ ਸਭਾ ਨੇ TikTok ਨੂੰ ਗ਼ੈਰਕਾਨੂੰਨੀ ਬਣਾਉਣ ਦੇ ਮਤੇ ‘ਤੇ ਵੋਟ ਦਿੱਤੀ,TikTok ਦੀ ਵਰਤੋਂ 170 ਮਿਲੀਅਨ ਤੋਂ ਵੱਧ ਅਮਰੀਕੀ ਕਰਦੇ ਹਨ,ਪਹਿਲੇ ਬਿੱਲ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ TikTok ਦੀ ਮੂਲ ਕੰਪਨੀ ByteDance ਕਾਨੂੰਨ ਦੇ ਲਾਗੂ ਹੋਣ ਦੇ 180 ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਛੇ ਮਹੀਨਿਆਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਆਪਣੀ ਮਲਕੀਅਤ ਵੇਚ ਦੇਵੇਗੀ।

ਕਾਨੂੰਨ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਅਸਫਲ ਰਹਿਣ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ TikTok ਨੂੰ Apple ਅਤੇ Google ਐਪ ਸਟੋਰਾਂ ਤੋਂ ਹਟਾ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ,ਸੋਧਿਆ ਹੋਇਆ ਬਿੱਲ ਬਾਈਟਡਾਂਸ (Bill Bytedance) ਲਈ ਛੇ ਮਹੀਨਿਆਂ ਦੀ ਮਿਆਦ ਨੂੰ ਲਗਭਗ ਨੌਂ ਮਹੀਨਿਆਂ ਤੱਕ ਵਧਾਉਂਦਾ ਹੈ,ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਜੇਕਰ ਮੀਡੀਆ ਰਿਪੋਰਟਾਂ (Media Reports) ਦੀ ਮੰਨੀਏ ਤਾਂ ਵ੍ਹਾਈਟ ਹਾਊਸ (White House) ਇਸ ਮਿਆਦ ਨੂੰ 90 ਦਿਨ ਹੋਰ ਵਧਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।

CHI,ਜੋ ਕਿ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿੱਚ ਸ਼ੱਕੀ ਸੀ,ਨੇ ਹੁਣ ਨਵੇਂ ਬਿੱਲ ਲਈ ਆਪਣਾ ਸਮਰਥਨ ਪ੍ਰਗਟ ਕੀਤਾ ਹੈ,ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ,ਹਾਊਸ ਰਿਪਬਲਿਕਨਾਂ (House Republicans) ਨੇ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਸਹਾਇਤਾ ਪੈਕੇਜ ਵਿੱਚ TikTok ਕਾਨੂੰਨ ਨੂੰ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤਾ ਹੈ,ਇਸ ਵਿੱਚ ਯੂਕਰੇਨ ਅਤੇ ਇਜ਼ਰਾਈਲ (Ukraine And Israel) ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣ ਵਾਲੀ ਸਹਾਇਤਾ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ,ਸੈਨੇਟਰਾਂ ਕੋਲ TikTok ਆਈਟਮ (Item) ਨੂੰ ਹਟਾਉਣ ਦਾ ਵਿਕਲਪ ਹੈ।

ਹਾਲਾਂਕਿ,ਜੇ ਯੂਐਸ ਸੀਨੇਟ,ਯੂਐਸ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਪ੍ਰਤੀਨਿਧੀਆਂ ਦਾ ਉਪਰਲਾ ਸਦਨ,ਟਿਕਟੋਕ ਬਿੱਲ (Tiktok Bill) ਨੂੰ ਪਾਸ ਕਰਦਾ ਹੈ,ਤਾਂ ਇਹ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਜੋਅ ਬਿਡੇਨ (Joe Biden) ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਦਸਤਖਤ ਲਈ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ,ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਜੋਅ ਬਿਡੇਨ ਨੇ TikTok ਕਾਨੂੰਨ ਦੇ ਪਿਛਲੇ ਸੰਸਕਰਣ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕੀਤਾ,ਇਹ ਸੁਝਾਅ ਦਿੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ TikTok ਨੂੰ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਬਣਾਉਣ ਵਾਲੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਸਹਾਇਤਾ ਪੈਕੇਜ ਦਾ ਤੁਰੰਤ ਸਮਰਥਨ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here