ਇਸ ਸਾਲ 22 ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੋਂ ਲਾਪਤਾ ਅਦਾਕਾਰ ਗੁਰਚਰਨ ਸਿੰਘ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਘਰ ਪਰਤ ਆਏ ਹਨ

0
50
ਇਸ ਸਾਲ 22 ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੋਂ ਲਾਪਤਾ ਅਦਾਕਾਰ ਗੁਰਚਰਨ ਸਿੰਘ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਘਰ ਪਰਤ ਆਏ ਹਨ

Sada Channel News:-

New Delhi,18 May,2024,(Sada Channel News):- ਇਸ ਸਾਲ 22 ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੋਂ ਲਾਪਤਾ ਅਦਾਕਾਰ ਗੁਰਚਰਨ ਸਿੰਘ (Gurcharan Singh) ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਘਰ ਪਰਤ ਆਏ ਹਨ,ਇੱਕ ਰਿਪੋਰਟ ਨੇ ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਦਾ ਹਵਾਲਾ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਗੁਰਚਰਨ ਸਿੰਘ “ਧਾਰਮਿਕ ਯਾਤਰਾ ‘ਤੇ ਸਨ,” ਗੁਰਚਰਨ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਤਾਰਕ ਮਹਿਤਾ ਕਾ ਉਲਟਾ ਚਸ਼ਮਾ ਵਿੱਚ ਰੋਸ਼ਨ ਸਿੰਘ ਸੋਢੀ (Roshan Singh Sodhi) ਦੀ ਭੂਮਿਕਾ ਲਈ ਜਾਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ,ਰਿਪੋਰਟ ਅਨੁਸਾਰ ਗੁਰਚਰਨ ਸਿੰਘ ਨੇ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਦੌਰਾਨ ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ (Police officers) ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣਾ ਸੰਸਾਰਕ ਜੀਵਨ ਛੱਡ ਕੇ ਧਾਰਮਿਕ ਯਾਤਰਾ ‘ਤੇ ਗਿਆ ਹੋਇਆ ਸੀ,ਪਿਛਲੇ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਅਦਾਕਾਰ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਅਤੇ ਲੁਧਿਆਣਾ ਸਮੇਤ ਕਈ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਦੇ ਗੁਰਦੁਆਰਿਆਂ ਵਿੱਚ ਰੁਕਿਆ,ਹਾਲਾਂਕਿ,ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਉਸਨੂੰ ਅਹਿਸਾਸ ਹੋਇਆ ਕਿ ਉਸਨੂੰ ਘਰ ਪਰਤਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।


ਰਿਪੋਰਟ ਮੁਤਾਬਕ ਪੁਲਿਸ (Police) ਨੇ ਆਪਣੀ ਜਾਂਚ ਦੌਰਾਨ ਇਹ ਵੀ ਪਾਇਆ ਕਿ ਗੁਰਚਰਨ ਸਿੰਘ ਇੱਕ ਸੰਪਰਦਾ ਦਾ ਅਨੁਯਾਈ ਸੀ ਜੋ ਮੈਡੀਟੇਸ਼ਨ (Meditation) ਕਰਦਾ ਹੈ,ਉਸਨੇ ਧਿਆਨ ਲਈ ਹਿਮਾਲਿਆ ਜਾਣ ਵਿੱਚ ਵੀ ਦਿਲਚਸਪੀ ਦਿਖਾਈ,ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ (Delhi Police) ਨੇ ਅਗਵਾ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕਰ ਲਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ ਭਾਲ ਲਈ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਸੀ,ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਮਾਤਾ-ਪਿਤਾ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਆਏ ਗੁਰਚਰਨ ਸਿੰਘ ਦੇ ਮੁੰਬਈ ਪਰਤਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਸੀ,ਉਸ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨੇ ਪੁਲਿਸ (Police) ਨੂੰ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦਰਜ ਕਰਵਾ ਕੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ 22 ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੋਂ ਲਾਪਤਾ ਸੀ।


ਕਥਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ,ਗੁਰਚਰਨ ਕ੍ਰੈਡਿਟ ਕਾਰਡਾਂ (Credit Cards) ਦਾ ਅਕਸਰ ਉਪਭੋਗਤਾ ਸੀ ਅਤੇ ਵਿੱਤੀ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਲਈ ਕਈ ਬੈਂਕ ਖਾਤੇ ਰੱਖਦਾ ਸੀ,ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਪਾਇਆ ਕਿ ਉਹ 10 ਤੋਂ ਵੱਧ ਬੈਂਕ ਖਾਤੇ ਚਲਾਉਂਦਾ ਸੀ,ਫ੍ਰੀ ਪ੍ਰੈਸ ਜਰਨਲ (Free Press Journal) ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ,ਉਸਨੇ ਇੱਕ ਏਟੀਐਮ ਤੋਂ 14,000 ਰੁਪਏ ਕਢਵਾ ਲਏ,ਉਸਨੇ ਨਕਦੀ ਕਢਵਾ ਲਈ ਅਤੇ ਕ੍ਰੈਡਿਟ ਕਾਰਡਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਇੱਕ ਕਾਰਡ ਨਾਲ ਦੂਜੇ ਕਾਰਡ ਦੇ ਬਕਾਏ ਦਾ ਨਿਪਟਾਰਾ ਕਰਨ ਲਈ ਕੀਤੀ,ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਗੁਰਚਰਨ ਸਿੰਘ (Gurcharan Singh) ਦੇ ਪਿਤਾ ਹਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣੇ ਬੇਟੇ ਦੀ ਆਰਥਿਕ ਹਾਲਤ ਠੀਕ ਨਾ ਹੋਣ ਬਾਰੇ ਅਣਜਾਣ ਸਨ,ਬਾਂਬੇ ਟਾਈਮਜ਼ (Bombay Times) ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਹਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ,”ਮੈਨੂੰ ਆਪਣੇ ਬੇਟੇ ਦੀ ਵਿੱਤੀ ਸਥਿਤੀ ਬਾਰੇ ਕੋਈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨਹੀਂ ਸੀ,ਉਸ ਨੇ ਮੈਨੂੰ ਇਸ ਬਾਰੇ ਕਦੇ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਦੱਸਿਆ,ਇਸ ਲਈ ਮੈਨੂੰ ਇਸ ਸਭ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨਹੀਂ ਹੈ।”

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here