2024 ਦੀਆਂ ਲੋਕ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਦੇ ਛੇਵੇਂ ਪੜਾਅ ‘ਚ ਸ਼ਨੀਵਾਰ (25 ਮਈ) ਨੂੰ 7 ਰਾਜਾਂ ਅਤੇ 1 ਕੇਂਦਰ ਸ਼ਾਸਿਤ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੀਆਂ 58 ਸੀਟਾਂ ‘ਤੇ ਵੋਟਿੰਗ ਹੋਵੇਗੀ

0
61
2024 ਦੀਆਂ ਲੋਕ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਦੇ ਛੇਵੇਂ ਪੜਾਅ ‘ਚ ਸ਼ਨੀਵਾਰ (25 ਮਈ) ਨੂੰ 7 ਰਾਜਾਂ ਅਤੇ 1 ਕੇਂਦਰ ਸ਼ਾਸਿਤ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੀਆਂ 58 ਸੀਟਾਂ ‘ਤੇ ਵੋਟਿੰਗ ਹੋਵੇਗੀ

Sada Channel News:–

New Delhi, 24 May 2024,(Sada Channel News):– 2024 ਦੀਆਂ ਲੋਕ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ (Lok Sabha Elections) ਦੇ ਛੇਵੇਂ ਪੜਾਅ ‘ਚ ਸ਼ਨੀਵਾਰ (25 ਮਈ) ਨੂੰ 7 ਰਾਜਾਂ ਅਤੇ 1 ਕੇਂਦਰ ਸ਼ਾਸਿਤ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੀਆਂ 58 ਸੀਟਾਂ ‘ਤੇ ਵੋਟਿੰਗ ਹੋਵੇਗੀ,ਜੰਮੂ-ਕਸ਼ਮੀਰ ਦੀ ਅਨੰਤਨਾਗ-ਰਾਜੌਰੀ ਸੀਟ ‘ਤੇ ਤੀਜੇ ਪੜਾਅ ‘ਚ ਚੋਣਾਂ ਹੋਣੀਆਂ ਸਨ ਪਰ ਇਸ ਨੂੰ ਟਾਲ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ,ਹੁਣ ਇੱਥੇ ਛੇਵੇਂ ਪੜਾਅ ਵਿੱਚ ਵੋਟਿੰਗ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ,ਇਸ ਗੇੜ ਵਿੱਚ 3 ਕੇਂਦਰੀ ਮੰਤਰੀ ਧਰਮਿੰਦਰ ਪ੍ਰਧਾਨ,ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਪਾਲ ਸਿੰਘ ਗੁਰਜਰ ਅਤੇ ਰਾਓ ਇੰਦਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਚੋਣ ਮੈਦਾਨ ਵਿੱਚ ਹਨ,ਇਸ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਮਹਿਬੂਬਾ ਮੁਫਤੀ, ਮਨੋਹਰ ਲਾਲ ਖੱਟਰ ਅਤੇ ਜਗਦੰਬਿਕਾ ਪਾਲ ਦੇ ਨਾਂ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ।

ਇਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਮਨੋਜ ਤਿਵਾਰੀ,ਮੇਨਕਾ ਗਾਂਧੀ,ਨਵੀਨ ਜਿੰਦਲ,ਬੰਸੂਰੀ ਸਵਰਾਜ,ਸੰਬਿਤ ਪਾਤਰਾ,ਰਾਜ ਬੱਬਰ,ਨਿਰਾਹੁਆ ਦੀ ਵੀ ਆਪਣੀ ਕਿਸਮਤ ਦਾਅ ‘ਤੇ ਹੈ,ਚੋਣ ਕਮਿਸ਼ਨ ਮੁਤਾਬਕ ਛੇਵੇਂ ਪੜਾਅ ਦੀਆਂ ਚੋਣਾਂ ਵਿੱਚ 889 ਉਮੀਦਵਾਰ ਚੋਣ ਲੜ ਰਹੇ ਹਨ,ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ 797 ਪੁਰਸ਼ ਅਤੇ 92 ਮਹਿਲਾ ਉਮੀਦਵਾਰ ਹਨ,ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਫਾਰ ਡੈਮੋਕ੍ਰੇਟਿਕ ਰਿਫਾਰਮ (ਏਡੀਆਰ) (Association for Democratic Reform (ADR)) ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਛੇਵੇਂ ਪੜਾਅ ਦੇ 889 ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਵਿੱਚੋਂ, 183 ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਵਿਰੁੱਧ ਅਪਰਾਧਿਕ ਮਾਮਲੇ ਦਰਜ ਹਨ,ਰਿਪੋਰਟ ਮੁਤਾਬਕ 39 ਫੀਸਦੀ ਯਾਨੀ 343 ਉਮੀਦਵਾਰ ਕਰੋੜਪਤੀ ਹਨ,ਉਸ ਕੋਲ ਇੱਕ ਕਰੋੜ ਜਾਂ ਇਸ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦੀ ਜਾਇਦਾਦ ਹੈ,ਸਿਰਫ਼ ਇੱਕ ਉਮੀਦਵਾਰ ਨੇ ਆਪਣੀ ਜਾਇਦਾਦ 2 ਰੁਪਏ ਦੱਸੀ ਹੈ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here