ਇੰਟਰਨੈੱਟ ‘ਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਮਸ਼ਹੂਰ ਗੀਤ ‘ਬੱਦੋ ਬੱਦੀ’ ਹੁਣ ਯੂਟਿਊਬ ‘ਤੇ ਉਪਲਬਧ ਨਹੀਂ

0
26

Sada Channel News:-

Sada Channel News:- ਇੰਟਰਨੈੱਟ ‘ਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਮਸ਼ਹੂਰ ਗੀਤ ‘ਬੱਦੋ ਬੱਦੀ’ (‘Baddo Baddi’) ਹੁਣ ਯੂਟਿਊਬ ‘ਤੇ ਉਪਲਬਧ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ,ਜੀ ਹਾਂ! ਚਾਹਤ ਫਤਿਹ ਅਲੀ ਖਾਨ (Chahat Fateh Ali Khan) ਦੇ ਇਸ ਗੀਤ ਨੂੰ ਯੂਟਿਊਬ ਨੇ ਡਿਲੀਟ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ,ਇਹ ਪੁਰਾਣੇ ਜ਼ਮਾਨੇ ਦੀ ਫਿਲਮ ‘ਅਖ ਲੜੀ ਬੱਦੋ ਬੱਦੀ’ ਦਾ ਰੀਮੇਕ ਸੀ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਹੀ ਮਜ਼ੇਦਾਰ ਅੰਦਾਜ਼ ‘ਚ ਗਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ,ਇਸ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਹੀ ਘੱਟ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਯੂਟਿਊਬ ‘ਤੇ 28 ਮਿਲੀਅਨ ਵਿਊਜ਼ ਮਿਲ ਗਏ ਹਨ,ਇਸ ਗੀਤ ਨੂੰ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਚਾਹਤ ਫਤਿਹ ਅਲੀ ਖਾਨ ਨੇ ਗਾਇਆ ਸੀ,ਆਪਣੇ ਲਹਿਜੇ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਐਕਸ਼ਨ ਤੱਕ ਉਹ ਕਾਫੀ ਮਸ਼ਹੂਰ ਹੋ ਗਏ,ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਹੀ ਨਹੀਂ ਭਾਰਤੀ ਵੀ ਇਸ ‘ਤੇ ਰੀਲਾਂ ਬਣਾ ਰਹੇ ਸਨ,ਇਹ ਗੀਤ ਹਰ ਕਿਸੇ ਦੇ ਬੁੱਲਾਂ ‘ਤੇ ਮਸ਼ਹੂਰ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ।

ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਯੂਟਿਊਬ (YouTube) ਨੇ ਇਸ ਨੂੰ ਅਚਾਨਕ ਡਿਲੀਟ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ,ਜਿਹੜੇ ਲੋਕ ਇਸ ਗੀਤ ਨੂੰ ਪਸੰਦ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਉਹ ਇਸ ਤੋਂ ਜ਼ਰੂਰ ਨਿਰਾਸ਼ ਹਨ,ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਦੀ ਮੰਨੀਏ ਤਾਂ ਯੂਟਿਊਬ ਨੇ ਕਾਪੀ ਰਾਈਟਸ ਕਾਰਨ ਇਹ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਹੈ,ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਗੀਤ ਨੂੰ ਗੈਰ-ਕਾਨੂੰਨੀ ਢੰਗ ਨਾਲ, ਬਿਨਾਂ ਇਜਾਜ਼ਤ ਦੇ ਗਾਇਆ ਗਿਆ ਅਤੇ ਫਿਰ ਯੂਟਿਊਬ ‘ਤੇ ਅਪਲੋਡ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ,ਚਾਹਤ ਫਤਿਹ ਅਲੀ ਖਾਨ (Chahat Fateh Ali Khan) ਨੇ ਸਿਰਫ ਇਹ ਗੀਤ ਨਹੀਂ ਗਾਇਆ ਹੈ,ਪਿਛਲੇ ਕੁਝ ਸਮੇਂ ‘ਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕਈ ਗੀਤ ਇਕ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਕ ਰਿਲੀਜ਼ ਹੋਏ ਹਨ,ਫਿਲਹਾਲ ਉਹ ਚਾਹਤ ਫਤਿਹ ਅਲੀ ਖਾਨ (Chahat Fateh Ali Khan) ਦੇ ਮਸ਼ਹੂਰ ਗੀਤ ‘ਜੇ ਤੂੰ ਅੱਖੀਆਂ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਨਹੀਂ ਰਹਿਨਾ’ ਦੇ ਰੀਮੇਕ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਵੀ ਚਰਚਾ ‘ਚ ਹੈ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ‘ਪਾਓ ਪਾਓ ਪਾਓ’ ਗੀਤ ਵੀ ਗਾਇਆ ਹੈ,ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕਿਹਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਜਲਦ ਹੀ ਫਿਲਮਾਂ ‘ਚ ਨਜ਼ਰ ਆਉਣ ਵਾਲੀ ਹੈ,ਉਹ ਈਦ ਦੇ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਫਿਲਮਾਂ ‘ਚ ਡੈਬਿਊ ਕਰਨ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here