ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ: ਐਨਸੀਸੀ ਵੱਲੋਂ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਯੋਗ ਦਿਵਸ ਮਨਾਇਆ ਗਿਆ

0
31

Sada Channel News:-

Amritsar Sahib,21 June,2024,(Sada Channel News):- 21 ਜੂਨ 24 ਨੂੰ 10ਵੇਂ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਯੋਗ ਦਿਵਸ (International Yoga Day) ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ,ਐਨਸੀਸੀ ਗਰੁੱਪ ਹੈੱਡਕੁਆਟਰ,ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਿੱਚ ਆਰਮੀ, ਨੇਵੀ ਅਤੇ ਏਅਰ ਫੋਰਸ ਦੇ ਐਨਸੀਸੀ ਕੈਡਿਟਾਂ ਨੇ ਖਾਲਸਾ ਕਾਲਜ,ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਦੀ ਸਾਹਮਣੇ ਵਾਲੀ ਗਰਾਊਂਡ ਵਿੱਚ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਯੋਗ ਦਿਵਸ ਮਨਾਇਆ,“ਆਪਣੇ ਅਤੇ ਸਮਾਜ ਲਈ ਯੋਗਾ” ਥੀਮ-2024 ਦੇ ਅਨੁਕੂਲ, 550 ਐਨਸੀਸੀ ਕੈਡਿਟਾਂ ਨੇ ਸਰੀਰਕ ਅਤੇ ਮਾਨਸਿਕ ਸਿਹਤ ਦੋਵਾਂ ਲਈ ਇਸ ਦੇ ਮਹੱਤਵ ਅਤੇ ਯੋਗਾ ਅਤੇ ਨਿੱਜੀ ਤੰਦਰੁਸਤੀ ਦੇ ਦੋਹਰੇ ਪ੍ਰਭਾਵਾਂ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਯੋਗਾਸਨਾਂ ਅਤੇ ਯੋਗ-ਕਿਰਿਆਵਾਂ ਦਾ ਅਭਿਆਸ ਕੀਤਾ,ਯੋਗ ਗੁਰੂ ਮਾਸਟਰ ਮੋਹਨ ਲਾਲ ਨੇ ਕੈਡੇਟ (Cadet) ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਨ ਦੌਰਾਨ ਕਿਹਾ ਕਿ ਯੋਗਾ, ਇੱਕ ਪ੍ਰਾਚੀਨ ਭਾਰਤੀ ਅਭਿਆਸ ਹੈ ਜੋ ਕਿ ਨਾ ਸਿਰਫ਼ ਸਰੀਰਕ, ਮਾਨਸਿਕ ਅਤੇ ਅਧਿਆਤਮਿਕ ਪਹਿਲੂਆਂ ਨੂੰ ਏਕੀਕ੍ਰਿਤ ਕਰਕੇ ਇੱਕ ਸੰਪੂਰਨ ਤੰਦਰੁਸਤੀ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰਦਾ ਹੈ ਬਲਕਿ ਇਸ ਵਿੱਚ ਲਾਭ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਸਰੀਰਕ ਲਚਕਤਾ, ਤਾਕਤ, ਮਾਨਸਿਕ ਸਪੱਸ਼ਟਤਾ, ਤਣਾਅ ਘਟਾਉਣਾ, ਅਤੇ ਸਮੁੱਚੀ ਤੰਦਰੁਸਤੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here