ਅਮਰੀਕੀ ਸੈਨੇਟ ਨੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਭਾਰਤੀ-ਅਮਰੀਕੀ ਨਾਗਰਿਕ ਰਵੀ ਚੌਧਰੀ ਬਣੇ ਅਮਰੀਕੀ ਹਵਾਈ ਸੈਨਾ ਦੇ ਅਸਿਸਟੈਂਟ ਸੈਕਟਰੀ

0
181
ਅਮਰੀਕੀ ਸੈਨੇਟ ਨੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਭਾਰਤੀ-ਅਮਰੀਕੀ ਨਾਗਰਿਕ ਰਵੀ ਚੌਧਰੀ ਬਣੇ ਅਮਰੀਕੀ ਹਵਾਈ ਸੈਨਾ ਦੇ ਅਸਿਸਟੈਂਟ ਸੈਕਟਰੀ

Sada Channel News:-

Washington March 17, 2023 ,(Sada Channel News):- ਅਮਰੀਕੀ ਸੈਨੇਟ ਨੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਭਾਰਤੀ-ਅਮਰੀਕੀ ਨਾਗਰਿਕ ਰਵੀ ਚੌਧਰੀ (Indian-American Citizen Ravi Chaudhary) ਨੂੰ ਹਵਾਈ ਸੈਨਾ ਦਾ ਸਹਾਇਕ ਸਕੱਤਰ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ,ਉਹ ਊਰਜਾ,ਸਥਾਪਨਾ ਅਤੇ ਵਾਤਾਵਰਣ ਸੰਬੰਧੀ ਮਾਮਲਿਆਂ ਲਈ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਹੋਣਗੇ,ਸੈਨੇਟ ਨੇ ਚੌਧਰੀ ਦੇ ਹੱਕ ਵਿੱਚ 65-29 ਵੋਟਾਂ ਪਾਈਆਂ,ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪੈਟਾਗਨ (US Army Headquarters) ਵਿੱਚ ਚੋਟੀ ਦੇ ਨਾਗਰਿਕ ਲੀਡਰਸ਼ਿਪ ਅਹੁਦਿਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਇਆ ਹੈ,ਰਵੀ ਚੌਧਰੀ ਅਮਰੀਕੀ ਹਵਾਈ ਸੈਨਾ ਦੇ ਸਹਾਇਕ ਸਕੱਤਰ ਬਣਨ ਵਾਲੇ ਪਹਿਲੇ ਭਾਰਤੀ-ਅਮਰੀਕੀ ਬਣ ਗਏ ਹਨ,ਉਹ ਮਿਨੀਆਪੋਲਿਸ ਦੇ ਵਸਨੀਕ ਹਨ। 

ਹਵਾਈ ਸੈਨਾ ਵਿੱਚ ਦੋ ਦਹਾਕੇ ਸੇਵਾ ਨਿਭਾਈ
ਅਮਰੀਕੀ ਸੈਨੇਟਰ ਐਮੀ ਕਲੋਬੁਚਰ ਨੇ ਬਿਆਨ ਜਾਰੀ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ,”ਮਿਨੇਸੋਟਾ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਵਾਸੀ ਮਾਪਿਆਂ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਵਜੋਂ ਵੱਡੇ ਹੋਏ, ਡਾ. ਰਵੀ ਚੌਧਰੀ ਨੇ ਹਵਾਈ ਸੈਨਾ (Air Force) ਦੇ ਪਾਇਲਟ ਵਜੋਂ ਸਾਡੇ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰਨ ਦਾ ਸੁਪਨਾ ਦੇਖਿਆ,ਡਿਊਟੀ ਦੀ ਲਾਈਨ ਵਿੱਚ ਦੋ ਦਹਾਕਿਆਂ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਮੇਂ ਤੱਕ ਸੇਵਾ ਕੀਤੀ,ਫਿਰ ਕੰਮ ਕੀਤਾ,ਫੈਡਰਲ ਏਵੀਏਸ਼ਨ ਐਡਮਿਨਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ (Federal Aviation Administration) ਵਿੱਚ,ਉਸਨੇ ਆਪਣਾ ਕਰੀਅਰ ਜਨਤਕ ਸੇਵਾ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਕੀਤਾ ਹੈ,ਮੈਂ ਸੈਨੇਟ ਰਾਹੀਂ ਚੌਧਰੀ ਦੀ ਨਾਮਜ਼ਦਗੀ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਲੜਿਆ ਹੈ,ਮੇਰਾ ਮੰਨਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲ ਸਹਾਇਕ ਸਕੱਤਰ ਦੇ ਅਹੁਦੇ ਲਈ ਲੋੜੀਂਦੀ ਯੋਗਤਾ ਅਤੇ ਤਜਰਬਾ ਹੈ।” 

1993 ਤੋਂ 2015 ਤੱਕ ਪਾਇਲਟ ਵਜੋਂ ਕੰਮ ਕੀਤਾ
ਰਵੀ ਚੌਧਰੀ ਨੇ 1993 ਤੋਂ 2015 ਤੱਕ ਅਮਰੀਕੀ ਹਵਾਈ ਸੈਨਾ ਵਿੱਚ ਪਾਇਲਟ ਵਜੋਂ ਸਰਗਰਮ ਡਿਊਟੀ ਨਿਭਾਈ,ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਅਫਗਾਨਿਸਤਾਨ ਅਤੇ ਇਰਾਕ ਵਿੱਚ ਲੜਾਈ ਵਿੱਚ ਹਿੱਸਾ ਲਿਆ ਹੈ,ਹਵਾਈ ਸੈਨਾ ਤੋਂ ਸੇਵਾਮੁਕਤ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ,ਰਵੀ ਚੌਧਰੀ ਨੇ ਫੈਡਰਲ ਏਵੀਏਸ਼ਨ ਐਡਮਿਨਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਦੇ ਕਮਰਸ਼ੀਅਲ ਸਪੇਸ ਦਫਤਰ ਵਿੱਚ ਪੰਜ ਸਾਲ ਕੰਮ ਕੀਤਾ,ਸਾਬਕਾ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਓਬਾਮਾ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਏਸ਼ੀਅਨ ਅਮਰੀਕਨਾਂ ਅਤੇ ਪ੍ਰਸ਼ਾਂਤ ਟਾਪੂ ਵਾਸੀਆਂ ‘ਤੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਦੇ ਸਲਾਹਕਾਰ ਕਮਿਸ਼ਨ ‘ਤੇ ਸੇਵਾ ਕਰਨ ਲਈ ਨਿਯੁਕਤ ਕੀਤਾ ਸੀ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here