ਭਾਰਤ ਦੀ ਇੰਡੀਗੋ ਏਅਰਲਾਈਨ ਮਾਰਕਿਟ ਕੈਪ ਦੇ ਲਿਹਾਜ਼ ਨਾਲ ਦੁਨੀਆ ਦੀ ਤੀਜੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਹਵਾਬਾਜ਼ੀ ਕੰਪਨੀ ਬਣ ਗਈ

0
63
ਭਾਰਤ ਦੀ ਇੰਡੀਗੋ ਏਅਰਲਾਈਨ ਮਾਰਕਿਟ ਕੈਪ ਦੇ ਲਿਹਾਜ਼ ਨਾਲ ਦੁਨੀਆ ਦੀ ਤੀਜੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਹਵਾਬਾਜ਼ੀ ਕੰਪਨੀ ਬਣ ਗਈ

Sada Channel News:-

New Delhi,10 April,2024,(Sada Channel News):- ਭਾਰਤ ਦੀ ਇੰਡੀਗੋ ਏਅਰਲਾਈਨ ਮਾਰਕਿਟ ਕੈਪ (Indigo Airline Market Cap) ਦੇ ਲਿਹਾਜ਼ ਨਾਲ ਦੁਨੀਆ ਦੀ ਤੀਜੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਹਵਾਬਾਜ਼ੀ ਕੰਪਨੀ ਬਣ ਗਈ ਹੈ,ਕੰਪਨੀ ਦਾ ਮਾਰਕੀਟ ਕੈਪ $17.6 ਬਿਲੀਅਨ (ਲਗਭਗ 1.47 ਲੱਖ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ) ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ ਹੈ,ਇੰਡੀਗੋ ਨੇ ਸਾਊਥਵੈਸਟ ਏਅਰਲਾਈਨਜ਼ (Southwest Airlines) ਨੂੰ ਪਿੱਛੇ ਛੱਡ ਕੇ ਇਹ ਮੁਕਾਮ ਹਾਸਲ ਕੀਤਾ ਹੈ,ਗਲੋਬਲ ਏਅਰਲਾਈਨਜ਼ (Airline) ਦੀ ਇਸ ਸੂਚੀ ‘ਚ ਅਮਰੀਕਾ ਸਥਿਤ ਡੈਲਟਾ ਏਅਰਲਾਈਨਜ਼ (Delta Airlines) ਪਹਿਲੇ ਨੰਬਰ ‘ਤੇ ਹੈ,ਇਸਦਾ ਮਾਰਕੀਟ ਕੈਪ $30.4 ਬਿਲੀਅਨ (ਲਗਭਗ 2.53 ਲੱਖ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ) ਹੈ,Ryanair ਹੋਲਡਿੰਗਜ਼ $26.5 ਬਿਲੀਅਨ (₹2.16 ਲੱਖ ਕਰੋੜ) ਦੀ ਮਾਰਕੀਟ ਕੈਪ ਦੇ ਨਾਲ ਦੂਜੇ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਹੈ,ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਮਾਰਚ ਵਿੱਚ, ਇੰਡੀਗੋ ਮਾਰਕੀਟ ਕੈਪ ਦੇ ਲਿਹਾਜ਼ ਨਾਲ ਗਲੋਬਲ ਏਅਰਲਾਈਨਜ਼ (Global Airlines) ਦੀ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ 14ਵੇਂ ਨੰਬਰ ‘ਤੇ ਸੀ।

ਇੰਡੀਗੋ ਨੇ ਦਸੰਬਰ 2023 ਵਿੱਚ ਯੂਨਾਈਟਿਡ ਏਅਰਲਾਈਨਜ਼ (United Airlines) ਨੂੰ ਪਛਾੜ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਅਤੇ ਇਸ ਸਾਲ ਜਨਵਰੀ ਵਿੱਚ ਏਅਰ ਚਾਈਨਾ (Air China) ਅਤੇ ਫਰਵਰੀ ਵਿੱਚ ਸਿੰਗਾਪੁਰ ਏਅਰਲਾਈਨਜ਼ ਨੂੰ ਪਛਾੜ ਦਿੱਤਾ ਸੀ,ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਸ਼ੇਅਰਾਂ ਨੇ ਪਿਛਲੇ ਇੱਕ ਸਾਲ ਵਿੱਚ 102.55% ਦਾ ਰਿਟਰਨ ਦਿੱਤਾ ਹੈ,ਇਹ ਪਿਛਲੇ 6 ਮਹੀਨਿਆਂ ਵਿੱਚ 50.25%, ਇੱਕ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ 18.25% ਅਤੇ ਇਸ ਸਾਲ 1 ਜਨਵਰੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ 27.78% ਵਧਿਆ ਹੈ,ਅੱਜ ਯਾਨੀ 10 ਮਾਰਚ ਨੂੰ ਇਹ 4.73 ਫੀਸਦੀ ਦੇ ਵਾਧੇ ਨਾਲ 8,306 ਰੁਪਏ ‘ਤੇ ਬੰਦ ਹੋਇਆ,ਡਾਇਰੈਕਟੋਰੇਟ ਜਨਰਲ ਆਫ ਸਿਵਲ ਐਵੀਏਸ਼ਨ (DGCA) ਦੇ ਤਾਜ਼ਾ ਅੰਕੜਿਆਂ ਅਨੁਸਾਰ, ਭਾਰਤ ਦੇ ਹਵਾਬਾਜ਼ੀ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਇੰਡੀਗੋ ਦੀ ਹਿੱਸੇਦਾਰੀ 60.2% ਹੈ,ਯਾਤਰੀਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਏਅਰ ਇੰਡੀਆ ਦੂਜੇ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਹੈ, ਇਸਦੀ ਹਿੱਸੇਦਾਰੀ 12.2% ਹੈ,ਹਾਲਾਂਕਿ, ਟਾਟਾ ਸਮੂਹ ਦੇ ਅਧੀਨ ਚੱਲ ਰਹੀਆਂ ਏਅਰਲਾਈਨਾਂ ਦੀ ਕੁੱਲ ਹਿੱਸੇਦਾਰੀ 28.2% ਹੈ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here