ਦੇਸ਼ ‘ਚ ਮਹਿੰਗੀਆਂ ਹੋਣਗੀਆਂ ਡੀਜ਼ਲ ਗੱਡੀਆਂ,ਵਾਹਨਾਂ ‘ਤੇ ਵਾਧੂ 10% GST ਲਗਾਉਣ ਲਈ ਵਿੱਤ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੂੰ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਪੇਸ਼ ਕਰਨ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾਈ

0
20
ਦੇਸ਼ ‘ਚ ਮਹਿੰਗੀਆਂ ਹੋਣਗੀਆਂ ਡੀਜ਼ਲ ਗੱਡੀਆਂ,ਵਾਹਨਾਂ ‘ਤੇ ਵਾਧੂ 10% GST ਲਗਾਉਣ ਲਈ ਵਿੱਤ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੂੰ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਪੇਸ਼ ਕਰਨ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾਈ

Sada Channel News:-

New Delhi,(Sada Channel News):- ਸੜਕ ਆਵਾਜਾਈ ਮੰਤਰੀ ਨਿਤਿਨ ਗਡਕਰੀ ਨੇ ਡੀਜ਼ਲ ਇੰਜਣ ਵਾਲੇ ਵਾਹਨਾਂ ‘ਤੇ ਵਾਧੂ 10% GST ਲਗਾਉਣ ਲਈ ਵਿੱਤ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੂੰ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਪੇਸ਼ ਕਰਨ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾਈ ਹੈ,ਇਸ ਕਦਮ ਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਅੰਦਰ ਜਲਵਾਯੂ ਅਨੁਕੂਲ ਵਾਹਨਾਂ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਕਰਨਾ ਹੈ,ਹਾਲਾਂਕਿ,ਅਜਿਹੇ ਵਾਹਨਾਂ ‘ਤੇ 10% ਵਾਧੂ ਅਸਿੱਧੇ ਟੈਕਸ ਲਗਾਉਣ ਨਾਲ ਆਟੋਮੋਬਾਈਲ ਉਦਯੋਗ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ‘ਤੇ ਵੀ ਅਸਰ ਪਵੇਗਾ,ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਲਗਭਗ ਸਾਰੇ ਵਪਾਰਕ ਵਾਹਨ ਡੀਜ਼ਲ ਇੰਜਣਾਂ ‘ਤੇ ਚੱਲਦੇ ਹਨ,63ਵੇਂ ਸਿਆਮ ਸਾਲਾਨਾ ਸੰਮੇਲਨ ‘ਚ ਇਸ ਨੂੰ ‘ਪ੍ਰਦੂਸ਼ਣ ਟੈਕਸ’ ਦੱਸਦੇ ਹੋਏ ਸੜਕ ਆਵਾਜਾਈ ਮੰਤਰੀ ਨਿਤਿਨ ਗਡਕਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦੇਸ਼ ‘ਚ ਡੀਜ਼ਲ ਵਾਹਨਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਨ ਦਾ ਇਹ ਇਕੋ ਇਕ ਤਰੀਕਾ ਹੈ। 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here