ਉਤਰਾਖੰਡ ‘ਚ ਮੀਂਹ ਦਾ ਕਹਿ/ਰ ਕਈ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਫੱਟੇ ਬੱਦਲ

0
44
ਉਤਰਾਖੰਡ ‘ਚ ਮੀਂਹ ਦਾ ਕ*ਹਿ/ਰ ਕਈ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਫੱ*ਟੇ ਬੱਦਲ

Sada Channel News:-

Uttarakhand,09 May,2024,(Sada Channnel News):- ਉਤਰਾਖੰਡ ਸਥਿਤ ਕੇਦਾਰਨਾਥ ਧਾਮ (Kedarnath Dham) ਦੀ ਤੀਰਥ ਯਾਤਰਾ 10 ਮਈ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਵੇਗੀ,ਜਿਸ ਲਈ ਲੱਖਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਕਰਵਾ ਦਿੱਤੀ ਹੈ,ਅਤੇ ਸ਼ਰਧਾਲੂ ਹੌਲੀ-ਹੌਲੀ ਪਹੁੰਚਣੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਏ ਹਨ,ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਸੂਬੇ ਦੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ ਵਿੱਚ ਮੌਸਮ ਨੇ ਕਰਵਟ ਲੈ ਲਈ ਹੈ,ਕਈ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਮੀਂਹ ਅਤੇ ਗੜੇ ਪੈਣ ਦੀਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਹਨ,ਅਲਮੋੜਾ-ਸੋਮੇਸ਼ਵਰ ਇਲਾਕੇ ‘ਚ ਬੱਦਲ ਫਟਣ ਦੀ ਖ਼ਬਰ ਹੈ,ਅਲਮੋੜਾ-ਕੌਸਾਨੀ ਹਾਈਵੇਅ (Almora-Kousani Highway) ‘ਤੇ ਮਲਬਾ ਆ ਗਿਆ ਹੈ,ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਹਾਈਵੇਅ ਪਿਛਲੇ 12 ਘੰਟਿਆਂ ਤੋਂ ਬੰਦ ਹੈ,ਹਾਲਾਂਕਿ ਮੀਂਹ ਕਾਰਨ ਜੰਗਲ ਦੀ ਅੱਗ ‘ਤੇ ਕਾਫੀ ਹੱਦ ਤੱਕ ਕਾਬੂ ਪਾ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ,ਪਰ ਬਦਲਦੇ ਮੌਸਮ ਕਾਰਨ ਸਾਰਾ ਜਨਜੀਵਨ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ,ਉੱਤਰਾਖੰਡ ਵਿੱਚ ਅਲਮੋੜਾ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਬਾਗੇਸ਼ਵਰ ਵਿੱਚ ਬੱਦਲ ਫਟ ਗਏ ਹਨ,ਅਤੇ ਉੱਤਰਕਾਸ਼ੀ ਦੇ ਪੁਰੋਲਾ ਵਿੱਚ ਭਾਰੀ ਗੜੇਮਾਰੀ ਹੋਈ ਹੈ,ਬੱਦਲ ਫਟਣ ਕਾਰਨ ਹੜ੍ਹ ਵਰਗੇ ਹਾਲਾਤ ਪੈਦਾ ਹੋ ਗਏ ਹਨ,ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਆਈਐਮਡੀ (IMD) ਨੇ 13 ਮਈ ਤੱਕ ਉੱਤਰਾਖੰਡ ਦੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਹਲਕੀ ਬਾਰਿਸ਼ ਦੀ ਭਵਿੱਖਬਾਣੀ ਕੀਤੀ ਹੈ,ਆਈਐਮਡੀ (IMD) ਨੇ ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੂੰ ਬਾਰਿਸ਼ ਦੌਰਾਨ ਪਹਾੜੀ ਯਾਤਰਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਚਣ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਹੈ,ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਪੁਸ਼ਕਰ ਸਿੰਘ ਧਾਮੀ (Chief Minister Pushkar Singh Dhami) ਨੇ ਮਾਨਸੂਨ ਆਫ਼ਤ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਨ ਅਤੇ ਚਾਰਧਾਮ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ‘ਤੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨਾਲ ਅਹਿਮ ਮੀਟਿੰਗ ਕੀਤੀ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here