ਅਮਰਨਾਥ ਯਾਤਰਾ 29 ਜੂਨ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ,ਗੁਫਾ ਖੇਤਰ ‘ਚ 10 ਫੁੱਟ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਬਰਫ ਜੰਮੀ

0
32
ਅਮਰਨਾਥ ਯਾਤਰਾ 29 ਜੂਨ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ,ਗੁਫਾ ਖੇਤਰ 'ਚ 10 ਫੁੱਟ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਬਰਫ ਜੰਮੀ

Sada Channel News:-

Jammu and Kashmir,24 March,2024,(Sada Channel News):- ਅਮਰਨਾਥ ਯਾਤਰਾ (Holy Amarnath Yatra) 29 ਜੂਨ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ,ਇਹ ਯਾਤਰਾ 52 ਦਿਨ (19 ਅਗਸਤ) ਤੱਕ ਚੱਲੇਗੀ,ਗੁਫਾ ਖੇਤਰ ‘ਚ 10 ਫੁੱਟ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਬਰਫ ਜੰਮੀ ਹੋਈ ਹੈ,ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਫੌਜ ਹਰ ਮੌਸਮ ਦੇ ਹਿਸਾਬ ਨਾਲ ਯਾਤਰਾ ਦਾ ਰਸਤਾ ਤਿਆਰ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ,ਇਸ ਵਾਰ ਦੋਵੇਂ ਰੂਟ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ 5ਜੀ ਫਾਈਬਰ ਨੈੱਟਵਰਕ (5G Fiber Network) ਨਾਲ ਲੈਸ ਹੋਣਗੇ,ਪੂਰੇ ਰੂਟ ‘ਤੇ ਖਾਣ ਪੀਣ, ਠਹਿਰਾ ਅਤੇ ਸਿਹਤ ਜਾਂਚ ਲਈ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕੀਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ,ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਹਿਲਗਾਮ ਤੋਂ ਗੁਫਾ ਤੱਕ ਦਾ 46 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਲੰਬਾ ਰਸਤਾ 3 ਤੋਂ 4 ਫੁੱਟ ਚੌੜਾ ਸੀ ਜਦਕਿ ਬਾਲਟਾਲ ਦਾ ਰਸਤਾ ਸਿਰਫ 2 ਫੁੱਟ ਚੌੜਾ ਸੀ,ਹੁਣ ਇਸ ਨੂੰ 14 ਫੁੱਟ ਚੌੜਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ,ਸ਼੍ਰਾਈਨ ਬੋਰਡ (Shrine Board) ਵੀ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਮੈਡੀਕਲ ਪ੍ਰਬੰਧ ਵਧਾ ਰਿਹਾ ਹੈ,ਦੋ ਕੈਂਪ ਹਸਪਤਾਲ ਹੋਣਗੇ ਜੋ 100-100 ਆਈਸੀਯੂ ਬੈੱਡਾਂ,ਉੱਨਤ ਉਪਕਰਣ,ਐਕਸ-ਰੇ,ਅਲਟਰਾਸੋਨੋਗ੍ਰਾਫੀ ਮਸ਼ੀਨ, ਗੰਭੀਰ ਦੇਖਭਾਲ ਮਾਹਿਰ,ਕਾਰਡੀਆਕ ਮਾਨੀਟਰ,ਤਰਲ ਆਕਸੀਜਨ ਪਲਾਂਟ ਨਾਲ ਲੈਸ ਹੋਣਗੇ,ਪਿਛਲੀ ਵਾਰ 4.50 ਲੱਖ ਸ਼ਰਧਾਲੂ ਆਏ ਸਨ,ਇਸ ਵਾਰ ਇਹ ਅੰਕੜਾ 6 ਲੱਖ ਤੱਕ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here