ਪਾਣੀ ‘ਚ ਮਿਲਾ ਕੇ ਪੀਓ ਇਹ 5 ਚੀਜ਼ਾਂ,ਚਮੜੀ ਦੀ ਸੁੰਦਰਤਾ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਵਿਚ ਨਾ ਸਿਰਫ ਬਾਹਰੀ ਉਤਪਾਦਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਫਾਇਦੇਮੰਦ

0
176
ਪਾਣੀ ‘ਚ ਮਿਲਾ ਕੇ ਪੀਓ ਇਹ 5 ਚੀਜ਼ਾਂ,ਚਮੜੀ ਦੀ ਸੁੰਦਰਤਾ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਵਿਚ ਨਾ ਸਿਰਫ ਬਾਹਰੀ ਉਤਪਾਦਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਫਾਇਦੇਮੰਦ

Sada Channel News:-

1.ਪਾਣੀ ਅਤੇ ਨਿੰਬੂ
ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਇੱਕ ਗਲਾਸ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਨਿੰਬੂ ਦਾ ਰਸ ਨਿਚੋੜ (Squeeze Lemon Juice) ਕੇ ਜਾਂ ਇਸ ਵਿੱਚ ਨਿੰਬੂ ਦਾ ਇੱਕ ਟੁਕੜਾ ਮਿਲਾ ਕੇ ਪੀਣ ਨਾਲ ਇੱਕ ਚੰਗਾ ਡੀਟੌਕਸ ਵਾਟਰ ਤਿਆਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ,ਇਸ ਡੀਟੌਕਸ ਡਰਿੰਕ (Detox Drink) ਨੂੰ ਪੀਣ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਵਿਟਾਮਿਨ ਸੀ ਅਤੇ ਨਮੀ ਮਿਲਦੀ ਹੈ।

2.ਖੀਰੇ ਦਾ ਪਾਣੀ

ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੀ ਪਾਣੀ ਦੀ ਬੋਤਲ ਵਿੱਚ ਖੀਰੇ ਦੇ ਟੁਕੜੇ ਪਾ ਸਕਦੇ ਹੋ ਅਤੇ ਇਸਨੂੰ ਆਪਣੇ ਨਾਲ ਦਫਤਰ ਲੈ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹੋ,ਇਸ ਪਾਣੀ ਤੋਂ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਹਾਈਡ੍ਰੇਸ਼ਨ (Hydration) ਮਿਲਦਾ ਹੈ,ਜਿਸ ਨਾਲ ਚਮੜੀ ਦੀ ਖੁਸ਼ਕ ਹੋਣ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਵੀ ਦੂਰ ਹੁੰਦੀ ਹੈ,ਇਸ ਪਾਣੀ ਨੂੰ ਪੀਣ ਨਾਲ ਚਿਹਰਾ ਚਮਕਦਾਰ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ।

3.ਸੇਬ ਦੇ ਸਿਰਕੇ ਦਾ ਪਾਣੀ
ਐਪਲ ਸਾਈਡਰ ਵਿਨੇਗਰ (Apple Cider Vinegar) ਦਾ ਪਾਣੀ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਇਕ ਗਲਾਸ ਪਾਣੀ ਵਿਚ 2 ਚਮਚ ਐਪਲ ਸਾਈਡਰ ਵਿਨੇਗਰ (Apple Cider Vinegar) ਅਤੇ ਇਕ ਚਮਚ ਸ਼ਹਿਦ ਮਿਲਾਓ,ਜੇਕਰ ਇਸ ਪਾਣੀ ਨੂੰ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਪੀਤਾ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਚਿਹਰੇ ‘ਤੇ ਮੁਹਾਸੇ ਅਤੇ ਫੋੜਿਆਂ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਨਹੀਂ ਰਹਿੰਦੀ।

4.ਸੰਤਰੀ ਪਾਣੀ
ਇੱਕ ਵੱਡਾ ਸੰਤਰਾ ਕੱਟ ਕੇ ਇੱਕ ਤੋਂ ਡੇਢ ਲੀਟਰ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਪਾ ਦਿਓ,ਅਦਰਕ ਦੇ ਟੁਕੜੇ ਨੂੰ ਪੀਸ ਕੇ ਇਸ ਨੂੰ ਵੀ ਮਿਲਾ ਲਓ,ਤੁਹਾਡਾ ਡੀਟੌਕਸ ਵਾਟਰ ਤਿਆਰ ਹੈ,ਇਸ ਪਾਣੀ ਨੂੰ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਪੀਓ,ਸਰੀਰ ‘ਚੋਂ ਜ਼ਹਿਰੀਲੇ ਤੱਤ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲ ਜਾਣਗੇ ਅਤੇ ਚਮੜੀ ‘ਤੇ ਚਮਕ ਦਿਖਾਈ ਦੇਵੇਗੀ।

5.ਹਲਦੀ ਦੇ ਨਾਲ ਡੀਟੌਕਸ ਵਾਟਰ ਬਣਾਓ
ਔਸ਼ਧੀ ਗੁਣਾਂ ਨਾਲ ਭਰਪੂਰ ਹਲਦੀ ਨੂੰ ਸੁੰਦਰਤਾ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਕਈ ਤਰੀਕਿਆਂ ਨਾਲ ਵਰਤਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ,ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਹਲਦੀ ਦਾ ਪਾਣੀ ਪੀਣ ਨਾਲ ਚਮੜੀ ਨੂੰ ਨਿਖਾਰਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ,ਇਸ ਪਾਣੀ ਨੂੰ ਤਿਆਰ ਕਰਨ ਲਈ 2 ਤੋਂ 3 ਕੱਪ ਪਾਣੀ ਲਓ ਅਤੇ ਇਸ ‘ਚ ਕੱਟੀ ਹੋਈ ਕੱਚੀ ਹਲਦੀ ਮਿਲਾ ਲਓ,ਹੁਣ ਇਸ ਪਾਣੀ ‘ਚ 2 ਤੋਂ 3 ਚੱਮਚ ਨਿੰਬੂ ਦਾ ਰਸ ਮਿਲਾ ਲਓ ਅਤੇ ਸੁਆਦ ਲਈ ਥੋੜ੍ਹਾ ਸ਼ਹਿਦ ਮਿਲਾ ਲਓ,ਇਸ ਪਾਣੀ ਨੂੰ ਪੀਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਚਮੜੀ ਚਮਕਦਾਰ ਹੋਣ ਲੱਗਦੀ ਹੈ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here