ਸਵੇਰੇ ਖਾਲੀ ਪੇਟ ਕਿਉਂ ਚਬਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਲੌਂਗ?

0
183
ਸਵੇਰੇ ਖਾਲੀ ਪੇਟ ਕਿਉਂ ਚਬਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਲੌਂਗ?

Sada Channel News:-

1. ਇਮਿਊਨਿਟੀ ਵਧੇਗੀ
ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਮਹਾਮਾਰੀ (Corona Virus Epidemic) ਦੇ ਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੋਂ ਹੀ ਇਮਿਊਨਿਟੀ ਵਧਾਉਣ ‘ਤੇ ਜ਼ੋਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ,ਤਾਂ ਜੋ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ (Infection) ਤੋਂ ਬਚਿਆ ਜਾ ਸਕੇ,ਬਦਲਦੇ ਮੌਸਮ,ਬਰਸਾਤ ਅਤੇ ਸਰਦੀ ਦੇ ਮੌਸਮ ‘ਚ ਜ਼ੁਕਾਮ, ਖੰਘ ਅਤੇ ਫਲੂ ਦਾ ਖਤਰਾ ਕਾਫੀ ਵੱਧ ਜਾਂਦਾ ਹੈ,ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਸਵੇਰੇ ਉੱਠਦੇ ਹੀ ਲੌਂਗ ਨੂੰ ਚਬਾਉਣ ਦੀ ਆਦਤ ਬਣਾਉਂਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਸਰੀਰ ਦੀ ਰੋਗ ਪ੍ਰਤੀਰੋਧਕ ਸਮਰੱਥਾ ਵਧੇਗੀ।

2. ਜਿਗਰ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ
ਜਿਗਰ ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ਦਾ ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਹੀ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਅੰਗ ਹੈ,ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਕਾਰਜ ਕਰਦਾ ਹੈ,ਇਸ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਅੰਗ ਦੀ ਸਿਹਤ ਦਾ ਧਿਆਨ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ,ਲੌਂਗ (Cloves) ਖਾ ਕੇ ਲੀਵਰ ਦੀ ਸਿਹਤ ਨੂੰ ਸੁਧਾਰਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।

3. ਸਾਹ ਦੀ ਬਦਬੂ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ
ਲੌਂਗ ਨੂੰ ਕੁਦਰਤੀ ਮਾਊਥ ਫ੍ਰੇਸ਼ਨਰ (Natural Mouth Freshener) ਦੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਵਰਤਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ,ਕਈ ਵਾਰ ਮੂੰਹ ਦੀ ਸਫਾਈ ਨਾ ਕਰਨ ਕਾਰਨ ਸਾਹ ‘ਚ ਬਦਬੂ ਆਉਣ ਲੱਗਦੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਆਲੇ-ਦੁਆਲੇ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ,ਲੌਂਗ ‘ਚ ਐਂਟੀ-ਬੈਕਟੀਰੀਅਲ ਗੁਣ ਪਾਏ ਜਾਂਦੇ ਹਨ,ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਸਵੇਰੇ ਇਸ ਨੂੰ ਚਬਾਓਗੇ ਤਾਂ ਮੂੰਹ ‘ਚ ਮੌਜੂਦ ਕੀਟਾਣੂ ਮਰ ਜਾਣਗੇ ਅਤੇ ਸਾਹ ਨੂੰ ਤਾਜ਼ਗੀ ਮਿਲੇਗੀ।

4. ਦੰਦ ਦਰਦ
ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਅਚਾਨਕ ਦੰਦ ਦਰਦ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਦਰਦ ਨਿਵਾਰਕ ਦਵਾਈਆਂ ਨਹੀਂ ਲੈਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ,ਤਾਂ ਤੁਰੰਤ ਦੰਦ ਦੇ ਕੋਲ ਲੌਂਗ ਦੇ ਟੁਕੜੇ ਨੂੰ ਦਬਾਓ ਜੋ ਦਰਦ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ,ਇਹ ਪਦਾਰਥ ਬੈਕਟੀਰੀਆ ‘ਤੇ ਅਸਰਦਾਰ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਹਮਲਾ ਕਰਦਾ ਹੈ,ਜਿਸ ਨਾਲ ਦੰਦਾਂ ਦਾ ਦਰਦ ਠੀਕ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here