ਗੁਰਧਾਮਾਂ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨਾਂ ਲਈ ਰੇਲਵੇ ਚਲਾਏਗਾ ਸਪੈਸ਼ਲ ਟ੍ਰੇਨ

0
10
ਗੁਰਧਾਮਾਂ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨਾਂ ਲਈ ਰੇਲਵੇ ਚਲਾਏਗਾ ਸਪੈਸ਼ਲ ਟ੍ਰੇਨ

SADA CHANNEL NEWS:-

SADA CHANNEL NEWS:- ਭਾਰਤੀ ਰੇਲਵੇ ਪੂਰੇ ਉੱਤਰ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਵਿਸਾਖੀ ਦੇ ਮਹੀਨੇ ਵਜੋਂ ਮਨਾਏ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਅਪ੍ਰੈਲ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਭਾਰਤ ਗੌਰਵ ਟੂਰਿਸਟ ਰੇਲਗੱਡੀ (Bharat Gaurav Tourist Train) ਨਾਲ ਗੁਰੂ ਕ੍ਰਿਪਾ ਯਾਤਰਾ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ,ਇਸ ਵਿੱਚ ਸਿੱਖ ਸ਼ਰਧਾਲੂਆਂ ਨੂੰ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਹਿੱਸਿਆਂ ਵਿੱਚ ਸਥਿਤ ਪਵਿੱਤਰ ਗੁਰਧਾਮਾਂ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨ ਕਰਨ ਲਈ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਟੂਰ ਕਰਵਾਉਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ।

11 ਦਿਨ ਤੇ 10 ਰਾਤਾਂ ਦਾ ਸਰਬ ਸੰਮਲਿਤ ਦੌਰਾ 5 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਲਖਨਊ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਵੇਗਾ ਅਤੇ 15 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਸਮਾਪਤ ਹੋਵੇਗਾ,ਇਸ ਯਾਤਰਾ ਦੌਰਾਨ ਸ਼ਰਧਾਲੂ ਸਿੱਖ ਧਰਮ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਸਤਿਕਾਰਤ ਸਥਾਨਾਂ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨ ਕਰਨਗੇ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਪੰਜ ਪਵਿੱਤਰ ਤਖ਼ਤ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ,ਇਸ ਟੂਰ ਵਿੱਚ ਸ੍ਰੀ ਕੇਸਗੜ੍ਹ ਸਾਹਿਬ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਅਤੇ ਵਿਰਾਸਤ-ਏ-ਖਾਲਸਾ ਆਨੰਦਪੁਰ ਸਾਹਿਬ, ਕੀਰਤਪੁਰ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਪਤਾਲਪੁਰੀ ਸਾਹਿਬ, ਸਰਹਿੰਦ ਸਥਿਤ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਫਤਹਿਗੜ੍ਹ ਸਾਹਿਬ, ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਵਿਖੇ ਸ੍ਰੀ ਅਕਾਲ ਤਖ਼ਤ ਸਾਹਿਬ ਤੇ ਹਰਿਮੰਦਰ ਸਾਹਿਬ, ਬਠਿੰਡਾ ਵਿਖੇ ਸ੍ਰੀ ਦਮਦਮਾ ਸਾਹਿਬ, ਤਖ਼ਤ ਸੱਚਖੰਡ ਸਾਹਿਬ ਨਾਂਦੇੜ ਵਿਖੇ, ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਗੁਰੂ ਨਾਨਕ ਝੀਰਾ ਸਾਹਿਬ ਬਿਦਰ ਵਿਖੇ ਅਤੇ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਹਰਮੰਦਰਜੀ ਸਾਹਿਬ ਪਟਨਾ ਵਿਖੇ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤੇ ਜਾਣਗੇ।

IRCTC ਇਸ ਟਰੇਨ ਨੂੰ ਨੌਂ ਸਲੀਪਰ ਕਲਾਸ ਕੋਚਾਂ, ਇੱਕ AC-3Tier ਅਤੇ ਇੱਕ AC-2Tier ਕੋਚ ਦੀ ਰਚਨਾ ਨਾਲ ਸੰਚਾਲਿਤ ਕਰੇਗਾ,ਆਈਆਰਸੀਟੀਸੀ (IRCTC) 678 ਯਾਤਰੀਆਂ ਦੀ ਕੁੱਲ ਸਮਰੱਥਾ ਦੇ ਨਾਲ ਤਿੰਨ ਸ਼੍ਰੇਣੀਆਂ ਅਰਥਾਤ ਸਟੈਂਡਰਡ, ਸੁਪੀਰੀਅਰ ਅਤੇ ਆਰਾਮ ਵਿੱਚ ਟੂਰ ਪੈਕੇਜ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ,ਇਸ ਸਾਰੇ-ਸੰਮਲਿਤ ਟੂਰ ਪੈਕੇਜ ਵਿੱਚ ਲਾਜ਼ਮੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਐਰਗੋਨੋਮਿਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਕੀਤੇ ਗਏ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਕੋਚਾਂ ਵਿੱਚ ਆਰਾਮਦਾਇਕ ਰੇਲ ਯਾਤਰਾ, ਪੂਰਾ ਆਨ-ਬੋਰਡ ਅਤੇ ਆਫ-ਬੋਰਡ ਖਾਣਾ, ਗੁਣਵੱਤਾ ਵਾਲੇ ਹੋਟਲਾਂ ਵਿੱਚ ਰਿਹਾਇਸ਼, ਸੈਰ-ਸਪਾਟੇ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਸੜਕੀ ਆਵਾਜਾਈ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਵੇਗੀ।

ਟੂਰ ਐਸਕਾਰਟਸ, ਯਾਤਰਾ ਬੀਮਾ, ਆਨ-ਬੋਰਡ ਸੁਰੱਖਿਆ ਅਤੇ ਹਾਊਸਕੀਪਿੰਗ ਦੀਆਂ ਸੇਵਾਵਾਂ ਵੀ ਉਪਲਬਧ ਹੋਣਗੀਆਂ,ਸ਼ਰਧਾਲੂ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਗੁਰਧਾਮਾਂ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਯਾਤਰਾ ਦੌਰਾਨ ਲੰਗਰ ਵੀ ਛਕ ਸਕਦੇ ਹਨ,ਆਈਆਰਸੀਟੀਸੀ (IRCTC) ਨੇ ਰੇਲਗੱਡੀ ਦੀ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕਿੱਤੇ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਸੈਲਾਨੀਆਂ ਲਈ ਟੂਰ ਦੀ ਆਕਰਸ਼ਕ ਕੀਮਤ ਰੱਖੀ ਹੈ,ਭਾਰਤੀ ਰੇਲਵੇ ਅਮੀਰ ਧਾਰਮਿਕ ਅਤੇ ਸੱਭਿਆਚਾਰਕ ਵਿਰਾਸਤ ਦੇ ਮਾਰਗ ‘ਤੇ ਇਸ ਅਧਿਆਤਮਿਕ ਯਾਤਰਾ ‘ਤੇ ਯਾਤਰਾ ਕਰਨ ਲਈ ਸਿੱਖ ਧਰਮ ਦੇ ਪੈਰੋਕਾਰਾਂ ਦਾ ਸਵਾਗਤ ਕਰਨ ਲਈ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਤਿਆਰ ਹੈ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here