ਹਰਿਆਣਵੀ ਸਿੰਗਰ ਰਾਜੂ ਪੰਜਾਬੀ ਦਾ 33 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ‘ਚ ਦਿਹਾਂਤ,ਪਿਛਲੇ 10 ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਹਿਸਾਰ ਦੇ ਇੱਕ ਨਿੱਜੀ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਦਾਖ਼ਲ ਸਨ

0
129
ਹਰਿਆਣਵੀ ਸਿੰਗਰ ਰਾਜੂ ਪੰਜਾਬੀ ਦਾ 33 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ‘ਚ ਦਿਹਾਂਤ,ਪਿਛਲੇ 10 ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਹਿਸਾਰ ਦੇ ਇੱਕ ਨਿੱਜੀ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਦਾਖ਼ਲ ਸਨ

Sada Channel News:-

Hisar,22 Aug,(Sada Channel News):- ਹਰਿਆਣਵੀ ਗਾਇਕ ਰਾਜੂ ਪੰਜਾਬੀ (Haryana Singer Raju Punjabi) ਦਾ ਮੰਗਲਵਾਰ ਰਾਤ ਨੂੰ ਦਿਹਾਂਤ ਹੋ ਗਿਆ,ਉਸ ਦੀ ਉਮਰ ਕਰੀਬ 33 ਸਾਲ ਸੀ,ਉਹ ਪਿਛਲੇ 10 ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਹਿਸਾਰ ਦੇ ਇੱਕ ਨਿੱਜੀ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਦਾਖ਼ਲ ਸਨ,ਉਸ ਨੂੰ ਕਾਲਾ ਪੀਲੀਆ ਸੀ,ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਲੀਵਰ ਅਤੇ ਫੇਫੜਿਆਂ ‘ਚ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਹੋ ਗਈ ਸੀ,ਸਿਹਤ ਵਿਗੜਨ ਕਾਰਨ ਉਹ ਵੈਂਟੀਲੇਟਰ ‘ਤੇ ਸੀ।

ਉਸ ਦਾ ਅੰਤਿਮ ਸੰਸਕਾਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਜੱਦੀ ਪਿੰਡ ਰਾਵਤਸਰ ਖੇੜਾ ਵਿਖੇ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ,ਉਹ ਇਸ ਸਮੇਂ ਹਿਸਾਰ ਦੇ ਆਜ਼ਾਦਨਗਰ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦਾ ਸੀ,ਉਸ ਦੀ ਮੌਤ ਦੀ ਖਬਰ ਮਿਲਦੇ ਹੀ ਉਸ ਦੇ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰ ਅਤੇ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਕ ਹਿਸਾਰ ਪਹੁੰਚਣੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਏ,ਉਸ ਦੇ ਦਿਹਾਂਤ ‘ਤੇ ਹਰਿਆਣਵੀ ਇੰਡਸਟਰੀ (Haryanvi Industry) ਦੇ ਵੱਡੇ ਕਲਾਕਾਰ ਵੀ ਹਿਸਾਰ ਪਹੁੰਚੇ ਅਤੇ ਇਸ ਦੁੱਖ ਦੀ ਘੜੀ ‘ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ,ਉਸ ਦੀ ਮ੍ਰਿਤਕ ਦੇਹ ਨੂੰ ਹਸਪਤਾਲ ਤੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਘਰ ਲਿਜਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ,ਰਾਜੂ ਪੰਜਾਬੀ ਦਾ ਇਲਾਜ ਹਿਸਾਰ ਵਿੱਚ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਸੀ,ਇਲਾਜ ਦੌਰਾਨ ਉਹ ਠੀਕ ਹੋ ਕੇ ਘਰ ਚਲਾ ਗਿਆ ਪਰ ਉਸ ਦੀ ਸਿਹਤ ਫਿਰ ਵਿਗੜ ਗਈ,ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਦੁਬਾਰਾ ਹਸਪਤਾਲ ‘ਚ ਭਰਤੀ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ,ਰਾਜੂ ਪੰਜਾਬੀ ਵਿਆਹਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ,ਉਸ ਦੀਆਂ 3 ਧੀਆਂ ਹਨ।

ਉਹ ਹਰਿਆਣਾ,ਪੰਜਾਬ ਅਤੇ ਰਾਜਸਥਾਨ ਵਿਚ ਜਾਣਿਆ-ਪਛਾਣਿਆ ਚਿਹਰਾ ਸੀ,ਉਸ ਦੇ ਗੀਤ ਸਾਲਿਡ ਬਾਡੀ,ਸੈਂਡਲ,ਤੂ ਚੀਜ਼ ਲਾਜਵਾਬ,ਦੇਸੀ-ਦੇਸੀ ਵਰਗੇ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਗੀਤ ਹਨ,ਸਪਨਾ ਚੌਧਰੀ ਨਾਲ ਉਸ ਦੀ ਜੋੜੀ ਕਾਫੀ ਮਸ਼ਹੂਰ ਹੋਈ ਸੀ,ਉਸ ਨੇ ਹਰਿਆਣਾ ਦੀ ਮਿਊਜ਼ਿਕ ਇੰਡਸਟਰੀ (Music Industry) ਨੂੰ ਨਵੀਂ ਪਛਾਣ ਦਿੱਤੀ,ਹਰਿਆਣਵੀ ਗੀਤਾਂ ਨੂੰ ਨਵੀਂ ਦਿਸ਼ਾ ਦਿੱਤੀ,ਰਾਜੂ ਪੰਜਾਬੀ ਦਾ ਆਖਰੀ ਗੀਤ 12 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਰਿਲੀਜ਼ ਹੋਇਆ ਸੀ,ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਸ ਉਸ ਨੂੰ ਹਸਪਤਾਲ ‘ਚ ਹੀ ਭਰਤੀ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ,ਆਖਰੀ ਗੀਤ ਦੇ ਬੋਲ,ਆਪੇ ਮਿਲੇਕੇ ਯਾਰਾ ਹਮਕੋ ਅੱਛਾ ਲਗਾ ਥਾ,ਇਸ ਗੀਤ ਨੂੰ ਤਿਆਰ ਕਰਨ ‘ਚ 2 ਸਾਲ ਦਾ ਸਮਾਂ ਲੱਗਾ ਹੈ,ਰਾਜੂ ਪੰਜਾਬੀ ਦਾ ਅਸਲੀ ਨਾਂ ਰਾਜਾ ਕੁਮਾਰ ਸੀ,ਉਹ ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੇ ਰਾਵਤਸਰ ਦਾ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਹੈ,ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਕੈਰੀਅਰ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਧਾਰਮਿਕ ਗੀਤ ਗਾ ਕੇ ਕੀਤੀ ਸੀ,ਉਹ 2013 ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਗੀਤ ਯਾਰ ਦੋਬਾਰਾ ਨਹੀਂ ਮਿਲੇ ਨਾਲ ਪ੍ਰਸਿੱਧੀ ਵਿੱਚ ਪਹੁੰਚਿਆ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here