ਪ੍ਰੋਟੀਨ ਤੇ ਓਮੇਗਾ 3 ਲਈ ਖਾਓ ਇਹ ਸ਼ਾਕਾਹਾਰੀ ਭੋਜਨ

0
198
ਪ੍ਰੋਟੀਨ ਤੇ ਓਮੇਗਾ 3 ਲਈ ਖਾਓ ਇਹ ਸ਼ਾਕਾਹਾਰੀ ਭੋਜਨ

SADA CHANNEL NEWS:-

SADA CHANNEL NEWS:- ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ, ਲੋਕ ਉੱਚ ਪ੍ਰੋਟੀਨ ਜਾਂ ਓਮੇਗਾ 3 ਫੈਟੀ ਐਸਿਡ (Omega 3 Fatty Acids) ਵਰਗੇ ਪੌਸ਼ਟਿਕ ਤੱਤਾਂ ਲਈ ਮਾਸਾਹਾਰੀ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਵਧੇਰੇ ਤਰਜੀਹ ਦਿੰਦੇ ਹਨ, ਹਾਲਾਂਕਿ, ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਸ਼ਾਕਾਹਾਰੀ ਭੋਜਨ ਹਨ,ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਇਹ ਪੋਸ਼ਕ ਤੱਤ ਭਰਪੂਰ ਮਾਤਰਾ ਵਿੱਚ ਪਾਏ ਜਾਂਦੇ ਹਨ,ਜੇਕਰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਭੋਜਨਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਰੁਟੀਨ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਬਣਾਇਆ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੀ ਸਿਹਤ ਨੂੰ ਕਈ ਫਾਇਦੇ ਮਿਲ ਸਕਦੇ ਹਨ।

ਛੋਟੇ ਕਾਲੇ ਬੀਜ ਭਾਵ ਚੀਆ ਸੀਡਸ ਪੌਸ਼ਟਿਕ ਤੱਤਾਂ ਦਾ ਖਜ਼ਾਨਾ ਹਨ,ਇਸ ‘ਚ ਮੈਗਨੀਸ਼ੀਅਮ ਅਤੇ ਸੇਲੇਨੀਅਮ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਓਮੇਗਾ 3 ਅਤੇ ਪ੍ਰੋਟੀਨ ਵੀ ਪਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ,ਚੀਆ ਦੇ ਬੀਜਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਰੁਟੀਨ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਬਣਾਉਣ ਨਾਲ ਭਾਰ ਕੰਟਰੋਲ ਸਮੇਤ ਕਈ ਸਿਹਤ ਲਾਭ ਹੋਣਗੇ।

ਸੁੱਕੇ ਮੇਵੇ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਅਖਰੋਟ ਵਿੱਚ ਓਮੇਗਾ 3 ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਪ੍ਰੋਟੀਨ ਵੀ ਪਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ,ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਫਾਈਬਰ ਦੀ ਮਾਤਰਾ ਵੀ ਪਾਈ ਜਾਂਦੀ ਹੈ,ਜੋ ਮੇਟਾਬੋਲਿਜ਼ਮ ਨੂੰ ਸੁਧਾਰਦਾ ਹੈ,ਅਖਰੋਟ ਦਿਲ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਦਿਮਾਗ ਲਈ ਵੀ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ,ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਸ਼ੂਗਰ ਦੇ ਮਰੀਜ਼ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਡਰ ਦੇ ਆਪਣੀ ਖੁਰਾਕ ਵਿੱਚ ਅਖਰੋਟ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ।

ਫਲੈਕਸ ਸੀਡਸ ਨੂੰ ਡਾਈਟ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਕਰਨਾ ਇੱਕ ਚੰਗਾ ਵਿਕਲਪ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਫਾਈਬਰ,ਮੈਗਨੀਸ਼ੀਅਮ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਇਸ ਵਿੱਚ ਓਮੇਗਾ-3 ਫੈਟੀ ਐਸਿਡ (Omega 3 Fatty Acids) ਵੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ,ਇਸ ਦੇ ਕਈ ਸਿਹਤ ਲਾਭ ਹਨ।

ਰਾਜਮਾ ਚੌਲ ਖਾਣਾ ਹਰ ਕੋਈ ਪਸੰਦ ਕਰਦਾ ਹੈ,ਇਸ ਵਿਚ ਨਾ ਸਿਰਫ ਪ੍ਰੋਟੀਨ ਪਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ,ਇਸ ਵਿਚ ਆਇਰਨ,ਪੋਟਾਸ਼ੀਅਮ,ਫੋਲੇਟ,ਫਾਈਟਿਕ ਐਸਿਡ,ਮੈਂਗਨੀਜ਼ ਆਦਿ ਪੌਸ਼ਟਿਕ ਤੱਤ ਵੀ ਹੁੰਦੇ ਹਨ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here