ਦੇਸ਼ ‘ਚ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਭੂਚਾਲ ਦੇ ਜ਼ਬਰਦਸਤ ਝਟਕੇ ਮਹਿਸੂਸ ਕੀਤੇ ਗਏ,ਨੇਪਾਲ ਦੇ ਕਾਠਮੰਡੂ ‘ਚ 5.3 ਤੀਬਰਤਾ ਦੇ ਝਟਕੇ, ਦਿੱਲੀ-NCR ਤੱਕ ਹਲਚਲ

0
32
ਦੇਸ਼ ‘ਚ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਭੂਚਾਲ ਦੇ ਜ਼ਬਰਦਸਤ ਝਟਕੇ ਮਹਿਸੂਸ ਕੀਤੇ ਗਏ,ਨੇਪਾਲ ਦੇ ਕਾਠਮੰਡੂ ‘ਚ 5.3 ਤੀਬਰਤਾ ਦੇ ਝਟਕੇ, ਦਿੱਲੀ-NCR ਤੱਕ ਹਲਚਲ

SADA CHANNEL NEWS:-

NEW DELHI,22 OCT,(SADA CHANNEL NEWS):- ਦੇਸ਼ ‘ਚ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਭੂਚਾਲ ਦੇ ਜ਼ਬਰਦਸਤ ਝਟਕੇ ਮਹਿਸੂਸ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ,ਭੂਚਾਲ (Earthquake) ਦਾ ਕੇਂਦਰ ਨੇਪਾਲ (Nepal) ਦੀ ਰਾਜਧਾਨੀ ਕਾਠਮੰਡੂ ਅਤੇ ਪੋਖਰਾ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਸਥਿਤ ਧਾਡਿੰਗ ਵਿੱਚ ਸੀ,ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਮੁਤਾਬਕ ਇਹ 5.3 ਤੀਬਰਤਾ ਦਾ ਭੂਚਾਲ ਸੀ,ਜੋ ਐਤਵਾਰ ਸਵੇਰੇ 7:24 ਮਿੰਟ 20 ਸਕਿੰਟ ‘ਤੇ ਆਇਆ,ਕੇਂਦਰ ਜ਼ਮੀਨ ਤੋਂ 10 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਹੇਠਾਂ ਸੀ,ਨੇਪਾਲ (Nepal) ਨਾਲ ਲੱਗਦੇ ਬਿਹਾਰ ਅਤੇ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਸਾਰੇ ਸਰਹੱਦੀ ਜ਼ਿਲਿਆਂ ‘ਚ ਭੂਚਾਲ ਦਾ ਅਸਰ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸੀ।

ਭੂਚਾਲ (Earthquake) ਨਾਲ ਦੋਵਾਂ ਸੂਬਿਆਂ ਦੀਆਂ ਰਾਜਧਾਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਝਟਕਾ ਮਹਿਸੂਸ ਕੀਤਾ,ਇਸ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਝਾਰਖੰਡ ਅਤੇ ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ ਤੱਕ ਫੈਲਿਆ,ਹਾਲਾਂਕਿ ਅਜੇ ਤੱਕ ਕਿਸੇ ਜਾਨੀ ਜਾਂ ਨੁਕਸਾਨ ਦੀ ਸੂਚਨਾ ਨਹੀਂ ਹੈ,ਭੂਚਾਲ ਐਤਵਾਰ ਸਵੇਰੇ 7:24 ਮਿੰਟ 20 ਸਕਿੰਟ ‘ਤੇ ਆਇਆ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਪਟਨਾ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਥੋੜ੍ਹੀ ਦੇਰ ਬਾਅਦ ਭੂਚਾਲ ਦੇ ਝਟਕੇ ਮਹਿਸੂਸ ਕੀਤੇ।

ਮੌਸਮ ਵਿਗਿਆਨ ਕੇਂਦਰ ਮੁਤਾਬਕ ਭੂਚਾਲ (Earthquake) ਦਾ ਕੇਂਦਰ ਨੇਪਾਲ (Nepal) ਦੇ ਕਾਠਮੰਡੂ ਨੇੜੇ ਹੈ,ਰਿਕਟਰ ਪੈਮਾਨੇ ‘ਤੇ ਇਸ ਦੀ ਤੀਬਰਤਾ 5.3 ਦਰਜ ਕੀਤੀ ਗਈ,ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਐਤਵਾਰ ਸਵੇਰੇ 8:44 ਮਿੰਟ 43 ਸਕਿੰਟ ‘ਤੇ ਇਕ ਹੋਰ ਭੂਚਾਲ ਆਇਆ,ਇਸ ਦਾ ਕੇਂਦਰ ਤਿੱਬਤ ਦੱਸਿਆ ਜਾਂਦਾ ਸੀ,ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਸ ਦਾ ਬਹੁਤ ਹਲਕਾ ਅਸਰ ਬਿਹਾਰ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਿਆ,ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ ਦੇ ਕੁਝ ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ ਵਿੱਚ ਭੂਚਾਲ ਦੇ ਹਲਕੇ ਝਟਕੇ ਮਹਿਸੂਸ ਕੀਤੇ ਗਏ

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here