ਜਲੰਧਰ ‘ਚ ਸਾਬਕਾ ਕੌਂਸਲਰ ਸਮੇਤ 5 ਖਿਲਾਫ ਐਫਆਈਆਰ ਦਰਜ ਕੀਤੀ ਗਈ

0
66
ਜਲੰਧਰ ‘ਚ ਸਾਬਕਾ ਕੌਂਸਲਰ ਸਮੇਤ 5 ਖਿਲਾਫ ਐਫਆਈਆਰ ਦਰਜ ਕੀਤੀ ਗਈ

Sada Channel News:-

Jalandhar,08 April,2024,(Sada Channel News):- ਜਲੰਧਰ ਦੇ ਰਾਮਾਮੰਡੀ ਦੀ ਤੁਲਸੀ ਸੈਨੀਟੇਸ਼ਨ ਦੇ ਮਾਲਕ ਸਾਬਕਾ ਕੌਂਸਲਰ ਵਿਜੇ ਦਕੋਹਾ,ਪੁੱਤਰ ਬੌਬੀ ਦਕੋਹਾ ਸੁਭਾਸ਼,ਮਨੀਸ਼ ਸ਼ੰਕਰ ਅਤੇ ਇੱਕ ਅਣਪਛਾਤੇ ਵਿਅਕਤੀ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਕੁੱਟਮਾਰ,ਧਮਕਾਉਣ ਸਮੇਤ ਹੋਰ ਧਾਰਾਵਾਂ ਤਹਿਤ ਐਫਆਈਆਰ ਦਰਜ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ,ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਅਜੇ ਤੱਕ ਕਿਸੇ ਦੀ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰੀ ਨਹੀਂ ਹੋਈ ਹੈ,ਥਾਣਾ ਰਾਮਾਮੰਡੀ ਦੇ ਐਸਐਚਓ ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਰਵਿੰਦਰ ਕੁਮਾਰ (SHO Inspector Ravinder Kumar) ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਵਿੱਚ ਭੀਮਸੇਨ ਵਾਸੀ ਅਮਨਪੁਰ ਤਹਿਸੀਲ ਅਬੋਹਰ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਫਾਜ਼ਿਲਕਾ (Fazilka) ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਟਾਈਲਾਂ ਵਿਛਾਉਣ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ,ਫਿਲਹਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਪੂਰਥਲਾ ਚੌਕ ਨੇੜੇ ਸਥਿਤ ਜਲੰਧਰ ਦੇਹਾਤ ਪੁਲਿਸ (Jalandhar Rural Police) ਦੇ ਕਪਤਾਨ ਦੇ ਘਰ ਦਾ ਕੰਮ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।

ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਉਹ ਕੈਨਾਲ ਕਲੋਨੀ ਰੈਸਟ ਹਾਊਸ (Canal Colony Rest House) ਵਿੱਚ ਵੀ ਕੰਮ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ,ਉਹ ਜਲੰਧਰ ਦੇ ਰਾਮਾਮੰਡੀ (Ramamundi) ਸ,ਥਿਤ ਤੁਲਸੀ ਸੈਨੀਟੇਸ਼ਨ (Basil Sanitation) ਤੋਂ ਟਾਈਲਾਂ ਖਰੀਦਦਾ ਹੈ,ਠੇਕੇਦਾਰ ਨੇ ਤੁਲਸੀ ਸੈਨੀਟੇਸ਼ਨ ਦੇ ਮਾਲਕ ਵਿਜੇ ਦਕੋਹਾ ਨਾਲ 300 ਟਾਈਲਾਂ ਦੇ ਪੈਕਟਾਂ ਦਾ ਸੌਦਾ ਕੀਤਾ ਸੀ,ਦੋਸ਼ ਹੈ ਕਿ ਜਦੋਂ ਉਹ ਦੋ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਟਾਈਲਾਂ ਖਰੀਦਣ ਆਇਆ ਸੀ ਤਾਂ ਤੁਲਸੀ ਸੈਨੀਟੇਸ਼ਨ ਵੱਲੋਂ 150 ਪੈਕੇਟ ਭੇਜੇ ਗਏ ਸਨ,ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਜਦੋਂ ਮਿਸਰੀ ਨੇ ਪੈਕਟ ਖੋਲ੍ਹੇ ਤਾਂ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਟਾਇਲਟ ਟੁੱਟੇ ਹੋਏ ਸਨ,ਜਿਸ ਦੀ ਸੂਚਨਾ ਤੁਲਸੀ ਸੈਨੀਟੇਸ਼ਨ ਦੀ ਮਾਲਕ ਵਿਜੇਤਾ ਦਕੋਹਾ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ।

ਪੀੜਤ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਹੈ ਕਿ ਉਸ ਸਮੇਂ ਮਾਲਕ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਭਲਕੇ ਟਾਈਲਾਂ ਦੇ ਬਾਕੀ ਪੈਕਟ ਭੇਜ ਦੇਣਗੇ ਅਤੇ ਟੁੱਟੀਆਂ ਵੀ ਵਾਪਸ ਕਰ ਦੇਣਗੇ,ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਜਦੋਂ ਉਹ ਟੁੱਟੀਆਂ ਟਾਈਲਾਂ ਵਾਪਸ ਕਰਨ ਲਈ ਰਾਮਾਮੰਡੀ ਸਥਿਤ ਤੁਲਸੀ ਸੈਨੀਟੇਸ਼ਨ (Basil Sanitation) ਪਹੁੰਚਿਆ ਤਾਂ ਦੁਕਾਨ ‘ਤੇ ਬੈਠੇ ਸਾਬਕਾ ਕੌਂਸਲਰ ਵਿਜੇ ਦਕੋਹਾ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਲੜਕੇ ਬੌਬੀ ਦਕੋਹਾ ਨੇ ਉਸ ਨਾਲ ਬਦਸਲੂਕੀ ਕੀਤੀ,ਉਸ ਨੇ ਸੁਭਾਸ਼, ਮਨੀਸ਼ ਸ਼ੰਕਰ ਅਤੇ ਇਕ ਅਣਪਛਾਤੇ ਨੌਜਵਾਨ ਨੂੰ ਵੀ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਬੁਲਾਇਆ,ਪੰਜਾਂ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਨੇ ਮਿਲ ਕੇ ਲੱਕੜ ਦੇ ਡੰਡਿਆਂ ਨਾਲ ਸਿਰ ’ਤੇ ਵਾਰ ਕਰਕੇ ਉਸ ਨੂੰ ਜ਼ਖ਼ਮੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ,ਪੀੜਤ ਅਨੁਸਾਰ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਠੇਕੇਦਾਰ ਉਸ ਨੂੰ ਸਿਵਲ ਹਸਪਤਾਲ (Civil Hospital) ਲੈ ਗਿਆ ਜਿੱਥੇ ਉਸ ਦਾ ਇਲਾਜ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ,ਇਸ ਸਬੰਧੀ ਥਾਣਾ ਰਾਮਾਮੰਡੀ ਵਿਖੇ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦਰਜ ਕਰਵਾਈ ਗਈ ਤਾਂ ਪੁਲਿਸ (Police) ਨੇ ਪੰਜ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਆਈਪੀਸੀ ਦੀ ਧਾਰਾ 323 325 342 506 34 ਤਹਿਤ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here